Chỉnh sửa toolbox sw2009

• Thread starter maixuanhieu
  • Ngày mở chủ đề
M

maixuanhieu

Author
Em đang muốn vẽ một cái bánh răng Z=8 trong bộ có nhiều bánh răng,các bánh răng khác có Z>10 thì lấy trong toolbox ra.Nhưng trong toolbox lại không có bánh răng Z=8.Các bác cho em hỏi cái là ta có thể chỉnh sửa ở trong toolbox để có được bánh răng Z=8 không,mong sự giúp đỡ của mọi người.thanhks:1:

M

maixuanhieu

Author
Ðề: Chỉnh sửa toolbox sw2009

Trả lời giúp em với các bác ơi!!!:17:

Ðề: Chỉnh sửa toolbox sw2009

trong các phần mềm thiết kế cơ khí chuyên dụng cho cơ khí:sw, catia, inventor... người ta đã định nghĩa các chi tiết theo tiêu chuẩn rồi bạn ạ, nó có lý do của nó. như để đồng nhất trong chế tạo, thay thế sau này hay để đế đáp ứng yêu cầu kỹ thuật về vận hành, đo đạc, kiểm tra.... muốn có bánh răng như ý bạn thì phải tự vẽ tay thôi
sở dĩ không có số 8 trong tủy chọn số răng là vì 8 là quá ít, bánh răng rất khó để vận hành được bởi răng sau sẽ bị cấn thậm chí không chạm được vào khớp bánh răng bên kia hoặc truyền động không ổn định do góc truyền bị thay đổi nhiều (tớ mới tưởng tượng thế chứ chưa thấy bánh răng 8 bao giờ). mong có ai sẽ giải thích rõ ràng hơn cho bạn.

trong thực tế bánh răng bộ 4, bộ 4 có số răng tối thiểu là 20. trong SW có răng tối thiểu là 12 đã là quá ít rồi bạn ạ, cái đó nằm trong điều kiện ăn khớp của bánh răng.

Last edited: