Cho em hỏi sự khác nhau giữa Inventor và Solidwords....?

• Thread starter hoc_hoi
  • Ngày mở chủ đề
H

hoc_hoi

Author
CÁc anh làm ơn cho em hỏi sự khác nhau giữa software Iventor và Solidworks với ạ vì em ko thành thạo solid ....ở trường em học inventor ko được học solid em đang định học solid nhưng ko biết sự khác nhau giữa 2 phần mêm này như thế nào mong các anh giúp đơc em xin chân thành cám ơn ạ

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Bạn lc3b3r9 tải bảng so sánh lên đây đi, để mọi người đỡ mất công mò mẫm!

nguyenthai_ind

<b>Mesian Friendly Club</b>

Pathétique

Active Member
Ðề: Cho em hỏi sự khác nhau giữa Inventor và Solidwords....?

Bạn Meclancer cho mình nguồn của tài liệu được không? Mình dạo 1 lượt các forum Anh và Pháp về đề tài so sánh 2 phần mềm này thì không thấy tài liệu này.

Hồi mình học luật marketing thì các công ty không được quyền ra 1 tài liệu tương tự như vậy. Nếu đó là 1 nguồn có uy tính thì thậm chí có thể tiến hành process để kiện.

Hơn nữa tài liệu không ghi rõ version của Inventor hay Solidwork. Mình đọc các ý kiến mới nhất, từ 2009 đến 2011 thì nhiều công ty có xu hướng chuyển từ Inventor qua Solidwork.

Riêng mình đã từng sử dụng cả 2 phần mềm này cho những projects khá phức tạp, mình không thấy cái nào hơn cái nào cả. Phần FEA hay CFD thì mình chưa thử vì mình thường dùng Abaqus hoặc mã nguồn mở hơn.

T

trandungtb

Author

CÁc anh làm ơn cho em hỏi sự khác nhau giữa software Iventor và Solidworks với ạ vì em ko thành thạo solid ....ở trường em học inventor ko được học solid em đang định học solid nhưng ko biết sự khác nhau giữa 2 phần mêm này như thế nào mong các anh giúp đơc em xin chân thành cám ơn ạ

bonze

Active Member

với bảng so sánh của bác Meclancer
thì IV có nhiều ưu điểm hơn Solid nhỉ,

Mình ngày trước dùng solid, sau đó dùng inv thì thấy inv vượt trội hơn hẳn về độ ổn định, ít bị đơ hơn.

chau2707

Active Member

Bạn học 2 soft đó đi rồi sẽ biết nó khác nhau chỗ nào liền, một trời một vực đấy. Ngày mới bắt đầu tôi học Inventor, học được 1 năm sau đó chuyển qua Solid vì .... Rồi bây giờ không đụng vào Inventor nữa. Lâu lâu hứng lên cài lại ngâm cứu chơi. Ngay từ lúc khởi động phần mềm đã tạo ra sự khác biệt rồi đấy chứ.