Cho mình hỏi về chỗ gia công thép (lẻ) tại q.Tân Bình TPHCM

• Thread starter tcong1191
  • Ngày mở chủ đề
T

tcong1191

Author
Mình dự tính làm một cái móc để treo một vật nặng tầm 80kg móc từ trần. Do không rành về kỹ thuật vật liệu nên mạn phép đem lên đây để hỏi anh chị em. Dưới là hình của vật. Xin anh chị em cho hỏi một số câu sau!

Xin anh chị em cho hỏi về kích thước và độ dày của vật (treo 80kg) qua cái nhìn kinh nghiệm của anh chị em!
Xin cho hỏi địa chỉ gia công lẻ (=< 50 cái) trong nội thành tphcm hoặc chỗ bán những phụ kiện giống hình!
Và một câu hỏi ngoài lề! Xin cho hỏi chỗ thuê thang nhôm tại tphcm (gần quận Tân Bình)

Cám ơn anh chị em đã dành thời gian để đọc topic này. Xin chân thành cám ơn!

C

cokhicfcvn

Author
Ðề: Cho mình hỏi về chỗ gia công thép (lẻ) tại q.Tân Bình TPHCM

Mình không xem được hình, bạn gửi lại đi

Theo mình bạn có thể dùng tôn dày 2.5 đến 3 mm, bản rộng 30, khoan 2 lỗ phi 10 bắt nở 8 là đẹp. Cái móc uốn phi 8 đến 10.

vantrongck2

Active Member

Mình dự tính làm một cái móc để treo một vật nặng tầm 80kg móc từ trần. Do không rành về kỹ thuật vật liệu nên mạn phép đem lên đây để hỏi anh chị em. Dưới là hình của vật. Xin anh chị em cho hỏi một số câu sau!

Xin anh chị em cho hỏi về kích thước và độ dày của vật (treo 80kg) qua cái nhìn kinh nghiệm của anh chị em!
Xin cho hỏi địa chỉ gia công lẻ (=< 50 cái) trong nội thành tphcm hoặc chỗ bán những phụ kiện giống hình!
Và một câu hỏi ngoài lề! Xin cho hỏi chỗ thuê thang nhôm tại tphcm (gần quận Tân Bình)

Cám ơn anh chị em đã dành thời gian để đọc topic này. Xin chân thành cám ơn!
Mình thiết kế và có cho bạn kích thước của chi tiết này, vật liệu là thép SS400 theo tiêu chuẩn JIS bạn nhé
cái móc bạn làm bằng thép phi 10mm, ren bạn làm M8XP1.25

http://i.upanh.com/vmcfhb

Last edited:
T

tcong1191

Author

Mình thiết kế và có cho bạn kích thước của chi tiết này, vật liệu là thép SS400 theo tiêu chuẩn JIS bạn nhé
cái móc bạn làm bằng thép phi 10mm, ren bạn làm M8XP1.25

http://i.upanh.com/vmcfhb
Cám ơn bạn rất nhiều!!! Bạn có thể cho mình hỏi thêm là mình có thể mang đến địa chỉ nào để gia công. Một lần nữa cám ơn bạn đã giúp đỡ!

vantrongck2

Active Member

bạn có xem giá cả cao hay thấp k vậy?

T

tcong1191

Author

mình có đi hỏi thì người ta có làm nhưng sl phải 100 cái. Nếu được bạn cứ cho mình biết giá và địa chỉ nhé! Cám ơn bạn nhiều