chọn lưỡi doa trong cắt gọt

• Thread starter nhat_lan288
  • Ngày mở chủ đề
N

nhat_lan288

Author
chào diễn đàn, cho em hoi.
em muon doa mot lo duong kinh 25H7,va em cung muon doa duong kinh 25M7.
DOA VỚI HAI MIỀN DUNG SAI KHÁC NHAU NHƯ VẬY THÌ PHẢI MUA HAI LUOI DOA KHAC NHAU PHẢI KHÔNG.
EM ĐI MUA LƯỠI DOA CHỈ THẤY THÔNG SỐ KÍCH THƯỚC DANH NGHĨA CỦA ĐƯỜNG KÍNH,KHÔNG GHI DUNG SAI TRỤC CỦA LƯỠI DOA,KHÔNG BIẾT MUA NHƯ THẾ NÀO.
MONG CAC BAC DIEN DAN GIUP DO.

H

huyent1

Author
Ðề: chọn lữoi doa trong cat got

Khi bạn đi mua mũi doa thì nhà chế tạo không bao giờ ghi dung sai đg kính mũi doa. Khi chế tạo mũi doa bao giờ nhà chế tạo cũng phải dựa vào đg kính cần doa của khách hàng để từ đó người ta tính ra đg kính mũi doa cần chế tạo. Dung sai đg kính mũi doa không bao giờ bằng với đg kính lỗ cần doa, mà người ta có công thức tính cả và tôi cũng biết công thức đấy.
Trên thị trường dg kính 25H7 còn có thể bán vì nó là tiêu chuẩn, nhưng 25M7 thì ít lắm, khó tìm. Khi doa còn phụ thuộc và máy và cách doa của bạn nữa nên đôi khi vẫn có thể dùng mũi doa 25H7 doa cho 25M.
Chúc bạn thành công

N

nhan_nghia

Author

DOA VỚI HAI MIỀN DUNG SAI KHÁC NHAU NHƯ VẬY THÌ PHẢI MUA HAI LUOI DOA KHAC NHAU PHẢI KHÔNG.
EM ĐI MUA LƯỠI DOA CHỈ THẤY THÔNG SỐ KÍCH THƯỚC DANH NGHĨA CỦA ĐƯỜNG KÍNH,KHÔNG GHI DUNG SAI TRỤC CỦA LƯỠI DOA,KHÔNG BIẾT MUA NHƯ THẾ NÀO.
hình như có loại lưỡi doa tăng đấy sếp ah?tăng chỉnh được đường kính

Lỗ 25H7 của bạn sẽ có đường kính nằm trong khoảng 25,009 - 25,017
Lỗ 25M7 thì sẽ có đường kính lớn hơn ( chính xác là bao nhiêu thì mình chưa tra).

Thông thường nếu bạn gia công hàng loạt thì mua 2 loại mũi doa khác nhau cho khỏe. Còn nếu số lượng ít thì bạn lấy cây mũi doa H7, lắp cho nó đảo trong phạm vi cho phép sẽ được lỗ M7.

[/URL][/IMG]

Dùng con Boring đi bạn ơi, vừa chính xác lại nhanh
bạn có thể gia công bất kỳ dung sai nào với khoảng dung sai 1 micromet nhé. trên đầu Boring sẽ hiện thị kích thước bạn điều chỉnh tăng hoăc giảm so với kích thước cũ nhé. Rất rất chính xác đấy
Tham khảo CK BORING của hãng BIGDAISHOWA