chuyển file bản vẽ từ cad sang mastercam

Author
các anh cho em hỏi là :khi chuyển file bản vẽ trên cad sang mastercam thì đường nét đứt chuyển thành nét liền thì ta phải làm thế nào.em xin cảm ơn

N

nguyenbahoc

Ðề: chuyển file bản vẽ từ cad sang mastercam

Mình mới học nhưng mình thấy sự thực đúng là như vậy. Theo mình thì chỉ còn nước là sau khi chuyển xong bản vẽ thì trong môi trường Mastercam ta chọn lại thuộc tính cho chúng sang nét đứt. Mới học Mastercam nên chỉ biết có vậy mong mọi người đừng cười.

Author

rất cảm ơn bá học,cách đấy thì mình đã thử rồi,mình muốn biết liệu có cách không và tại sao lai như vây.

H

hoainam0512

help
Mình chuyển cad 2007 sang cam x5 nhưng lệch trục tọa độ, các bạn có cách nào khắc phục không chỉ mình với

có pro nào chỉ thì chỉ giúp mình lôn với.đang học mastercam

Thực ra không phải nó chuyển nét liền mà do tỷ lệ thôi,giống như trong cad ấy,bạn có thể chuyển lại tỷ lệ trong cad trước rồi mới chuyển sang mtcam(như vậy trong cad các đường nét đứt nhìn rất xấu vì tỷ lệ không đẹp)......

cad sang mx vẫn có nét đứt ma bạn còn lệch tọa độ gốc mình có thể dịch chuyển gốc tới điểm mình muốn mà

nếu không muốn bị lệch trục thì trước khi chuyển sang cam fải cho chi tiết về gốc 0 đã, dễ mà

vấn đề nét đứt thì mình thấy có vấn đề gì đâu, mình chuyển từ cad sang cam thấy vẫn nguyên nét đứt đùng tỷ lệ mà

Mình vẫn có thể đặt hệ trục tọa độ cho bất kì vị trí nào trên bản vẽ CAD được Import từ Autocad mà. Để gia công một loạt các bản vẽ chi tiết cùng một lúc trong Mastercam người ta phải làm nhưu thế. Chứ mất thời gian khi ngồi vẽ lại. Xuất code, edit code..

sao mình chuyển vẫn bình thường mà,có làm sao đâu nhi?acc