Cimatron E V9-4.6GB

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>
Ðề: Cimatron E V9-4.6GB

Cám ơn bạn đã trả lời mình nhưng tình hình là nó vẫn báo lỗi không nhan lic file. Có cách nào khác không vậy bạn? Mong bạn sớm giúp, mình đang cần lắm. Thanks!
Bạn gửi ID máy của bạn cho mình, và bạn dùng bản Cim version mấy? mình *** cho bạn.

File lic của CD này không cần thay đổi gì cả Chỉ cần chép file CimPdmClientLayer.dll vào thư mục x:cimatron\Cimatron e\Program là được. ( file lic kèm theo trong CD mình up lên có hạn chế một số tính năng.) Chủ yếu là dùng để học tập. Nếu bạn muốn file lic đầy đủ chức năng thì phải kiếm file lic khác rồi phải thay host ID như bản 8.5 mới dùng được.

Thân mến.
anh Lan Giao ơi.em đã cài và làm theo hướng dẫn này nhưng vẫn không được.cài xong chạy vẫn lỗi,
vậy anh có thể giúp em được không?khi chạy phần mềm báo lỗi do lỗi:
"Unable to get the license.Ckeck the license file ỏ the sever connection"

S

superia

Bác Lan Giao ơi part6 và part10 của CD cadenas bị lỗi khi giả nén bác ạ, bác kiểm tra fix lại cho bon em down nhé
cảm ơn bác rất nhiều

iPumpkin

(mail: xuanbach842003@yahoo.com)
1 bản CIM 9 xịn bạn có biết giá bao nhiêu ko vậy? Nếu dùng bản *** post xuống máy cnc liệu có vấn đề gì không? Thanks bạn nhiều lắm.
Hi bạn. Cũng như tất cả các phần mềm khác, đều bán theo môđun chẳng hạn, Phay, Làm Khuôn hay Khuôn Dập. So với các phần mềm khác như Pro/E, Catia hay NX thì Cimatron rẻ và vừa túi tiền hơn. Nếu chỉ gia công 3 trục tầm 10.000usd.

Bảng *** E9.0 hay E8.5 không có đầy đủ post - processor (chỉ có một số Post - mình có Post lên Post cho Fanuc). Còn nếu có thì chạy CNC rất tốt. Cimatron rất nổi tiếng về phần CAM trước đây, rất nhiều các công ty làm khuôn dùng Cimatron để gia công.

Author
Re: Ðề: Cimatron E V9-4.6GB

Thành thật xin lỗi các bạn đã tải những CD bị lỗi về. Thời gian vừa qua mình có một số việc riêng nên không vào Mes thường xuyên được. Mình sẽ cố gắng up lại CD cadenas trong khoảng 2 ngày nữa.

Thân mến.

S

superia

Bác pkjp80 ơi CIMATRON có phay được góc âm ko bác nhỉ, đang có bộ khuôn lỡ dựng mpk có góc âm ,đã phay thô rồi giờ mới thấy tìm cách phay chắc ko ổn ,chắc phải xung vậy .Tôi thấy delcam họ làm được chả lẽ mình chịu thua

iPumpkin

Bác pkjp80 ơi CIMATRON có phay được góc âm ko bác nhỉ, đang có bộ khuôn lỡ dựng mpk có góc âm ,đã phay thô rồi giờ mới thấy tìm cách phay chắc ko ổn ,chắc phải xung vậy .Tôi thấy delcam họ làm được chả lẽ mình chịu thua
Được chứ bạn, vấn đề là góc âm đó như thế nào, có thể dùng dao định hình...bạn up cái chi tiết (*.igs hay filoe cimatron)chỉ rỏ góc cần phay lên đây, mình phay cho bạn.

M

maimoveem

anh ơi đĩa cd 4 em ko dow được hinh như no bi lỗi sao đây. anh co thể gửi lại được ko ah.em xin cám ơn

iPumpkin

Author
Re: Ðề: Cimatron E V9-4.6GB

Mình đã up lại CD 4 nhưng vừa tải về đã bị lỗi. Sẽ sửa lại sau.

Last edited:
S

superia

Bản SP1 cũng lỗi rồi bác a,em down về mấy lần mà giải nén toàn báo lỗi, bác up lai luôn nhé

part 6 và part 10 cũng bị lỗi rồi anh Lan Giao ạ.Anh up lại hai part ấy đi. Anh cho em hỏi catalogs này có dùng được cho cim E 8.5 không ạ?

iPumpkin

Thấy mấy bác download vất vả quá, bác dùng torrent search trên net xem sao. Catalog các bản củ dùng cho bản mới cũng ok, cũng không khác nhiều là mấy nếu dùng học tập thì OK. Công download rồi chờ...các bác ra tiệm mua luôn một đĩa DVD cho khoẻ...

S

superia

Thấy mấy bác download vất vả quá, bác dùng torrent search trên net xem sao. Catalog các bản củ dùng cho bản mới cũng ok, cũng không khác nhiều là mấy nếu dùng học tập thì OK. Công download rồi chờ...các bác ra tiệm mua luôn một đĩa DVD cho khoẻ...
Tôi cũng mua mấy bản DVD rồi nhưng chưa cái nào dùng tạm ổn cả toàn tại cái license ,nên muốn xem cái nào anh em đã dùng ok rồi thì dùng thử,với lại tôi là dùng vào công việc luôn nên cũng muốn bản nào ok chút .Hiện tại tôi đang dùng bản 8 ***** cho công việc cũng thấy khá ổn nhưng cũng ko có catalog chỉ có bản 6 bản quyền là có catalog thôi nhưng catalog bản 6 ít part quá. Bản E9 ***** mình đang dùng cài SP1 thì Ok nhưng cài Sp2 thì báo license luôn nên ko tìm hiểu được cái mould flow được add vào bản sp2 như thế nào (theo như anh Phúc giới thiệu) .Công ty cũng chưa có điều kiện mua luôn bản mới nên cũng phải dùng thử thấy hiệu quả rồi mới vận động các sếp được .
Ai đã cài được ***** cho SP2 chia sẻ với anh em với .
thanks chúc anh em vui vẻ

H

hungkhanhtn

cám ơn Lan Giao rất nhiều vì những tài liệu bạn đã up lên cho anh em! mình dang tim hiểu về cimatron, mình đã down bản 9.0 về nhưng ko cài được, nó toàn hỏi license server.ban co the hướng dẫn mình cài được ko? mình đang dùng bản 8.5.bản 9.0 co khác gì nhiều 8.5 ko?

Bản E9.0 sao em cài mãi mà không được nó báo lỗi ở license sever luôn!ai biết cách khắc phục mong jups đỡ! Các anh làm bằng hình ảnh hay video hướng dẫn cài thằng này được không ah! Rất mong hồi âm!cảm ơn các anh nhiều!chúc hội mình phát truyển mạnh mẽ

D

dao196

Bản E9.0 sao em cài mãi mà không được nó báo lỗi ở license sever luôn!ai biết cách khắc phục mong jups đỡ! Các anh làm bằng hình ảnh hay video hướng dẫn cài thằng này được không ah! Rất mong hồi âm!cảm ơn các anh nhiều!chúc hội mình phát truyển mạnh mẽ
Chú bây giờ định học cả thằng Cimatron nữa à? Bữa nào qua anh, anh hướng dẫn cài cho.

bạn cho mình mail minh gửi video hướng dẫn cài cho bạn