Cimatron e10 bị lỗ đen màn hình khi rê chuột vào trục tọa độ hoặc đối tượng vẽ....

Author
Các bác giúp em với!!!
Máy em cài Cimatron e10 thì bị lỗ đen màn hình khi rê chuột vào trục tọa độ hoặc đối tượng vẽ. Em đã gỡ ra cài lại vẫn bị thế. Sắp làm đồ án tốt nghiệp rồi mà tình hình thế này không ổn :(.
Em cám ơn các bác rất nhiều!

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>
Ðề: Cimatron e10 bị lỗ đen màn hình khi rê chuột vào trục tọa độ hoặc đối tượng vẽ....

Cái này chắc do card màn hình. Em vào run gỏ lệnh dxdiag , vào tab display sau đó chụp cái màn hình post lên mọi người xem thử nhé. Thân mến

Author
Ðề: Cimatron e10 bị lỗ đen màn hình khi rê chuột vào trục tọa độ hoặc đối tượng vẽ....

Gửi các anh!

Cimatron chạy lí tưởng nhất trên các card màn hình Quadpro của NVIDIA nhưng vẫn có thể chạy tốt trên các card màn hình phổ thông khác của NVIDIA và AMD. Đối với các card màn hình tích hợp (onboard), Cimatron chỉ chạy được trên dòng Intel HD 4000 trở lên, những dòng yếu hơn thì sẽ bị tình trạng đen màn hình hoặc chớp chớp khi xoay chuyển các đối tượng.

Theo hình bạn gửi lên thì card onboard đã không đáp ứng được yêu cầu của Cimatron nên nó không thể chạy ổn định được