CIMCO Edit V5

• Thread starter CNC Vietnam
  • Ngày mở chủ đề

QuyenQCM

Active Member
thế bản V5 này khác với bản V4 nhiều không bạn

M

minhtuan1202

Author
làm sao set ngôn ngứ sang tiêng anh vậy bạn?
Mình cài mà không xài được do ko biết set ngôn ngữ

QuyenQCM

Active Member
bạn chú ý theo hình vẽ nhá

tắt đi mở lại là được

S

slab

Author
Cảm ơn nhiều nhá! không biết nick cũ của mình sao vào diễn dàn ko được.
Sau khi xài thử thây phiên bản này khá hay: nó hiểu được chương trình con, bù trừ dao,...Chứ phiên bản 4.31 không có tính năng này. Giao diện lại đẹp. Tuy nhiên nó vẫn chưa hiểu lệnh thay dao

cám ơn bạn mình có down về dùng thử nhưng khi nhập vào chu trình gia công thì không được. mình cần chương trình mô phỏng sử dụng được chu trình gia công để hướng dẫn sinh viên nghề. tìm hoài không gặp

M

matt

Author
Cảm ơn nhiều nhá! không biết nick cũ của mình sao vào diễn dàn ko được.
Sau khi xài thử thây phiên bản này khá hay: nó hiểu được chương trình con, bù trừ dao,...Chứ phiên bản 4.31 không có tính năng này. Giao diện lại đẹp. Tuy nhiên nó vẫn chưa hiểu lệnh thay dao
1. Bạn gặp admin để xin lại nick cũ
2. Ủa lệnh thay dao không hiểu sao viết trình mà đổ đây ??? Nếu vậy nó thua trình CNC simulator sao ta ?

S

slab

Author
1. Bạn gặp admin để xin lại nick cũ
2. Ủa lệnh thay dao không hiểu sao viết trình mà đổ đây ??? Nếu vậy nó thua trình CNC simulator sao ta ?
Hihi nick này xài cũng ổn rồi! thank bạn nhé!
Tại hồi đó mới cài vô; mình vô Pro đổ đại một chương trình; nhưng Post bị lỗi hay sao mà hai chỗ đều ghi là T1 mặc dù mình đã khai báo hai con dao khác nhau. Nên mới đầu mình tưởng Cimco5 kô hiểu được lệnh thay dao; nhưng thực ra là nó hiểu được hết!
Thấy Cimco5 cải tiến rất nhiều; rất dễ sử dụng!
Gửi mấy bạn link Cimco5_full; Cái này cài vô là tiếng Anh luôn; không phải Set ngôn ngữ gì hết!
http://www.mediafire.com/download.php?ymvwvyiozhz

cám ơn bạn mình có down về dùng thử nhưng khi nhập vào chu trình gia công thì không được. mình cần chương trình mô phỏng sử dụng được chu trình gia công để hướng dẫn sinh viên nghề. tìm hoài không gặp
Cimco5 hình như hiểu được các chu trình gia công mà (khoan; taro;...)

Last edited by a moderator:

luonggiatrang9

Active Member
Em chào các bác , các bác có hướng dẫn sử dụng phần mềm này giúp em một bản được không ah, em cài ra không biết dùng nên mạo muội nhờ các bác giúp đỡ, em cảm ơn các bác rất nhiều!!!

F

fanuc_taiwan

Author
Em chào các bác , các bác có hướng dẫn sử dụng phần mềm này giúp em một bản được không ah, em cài ra không biết dùng nên mạo muội nhờ các bác giúp đỡ, em cảm ơn các bác rất nhiều!!!
tự mày mò thui, mình cũng đang dùng thằng này chẳng có ai hướng dẫn cứ mần mò thế mà cũng dùng được kekeeke nhưng chưa tìm hiểu sâu được.
cái phần mềm này mình có thể vẽ một chi tiết cần gia công sau đó đặt dao và đường chạy dao sau đó xuất mã G luôn chạy ầm nhìn thích thật :67:

M

matt

Author
CIMCO Software Suite v5.50.37

Code:
[COLOR=#000000][SIZE=2][FONT=Tahoma][/FONT][/SIZE][/COLOR]

S

samui

Author
Ðề: CIMCO Edit V5

sao trong cimco edit hình như không thưc hien dc chu trình G73 Đến G99 . Bác nào biết chỉ em cái???

@matt : Cái này down về rồi giải nén , xong rồi làm nữa (giải nén xong ra dược như thế này :

rồi làm sao để xài đây , nhờ bạn hướng dẫn giúp nhé)

Tiện thể post luôn bản này anh em ai cần thì dùng
CimcoEdit V5.10.30 English
Links : V5.rar
Chúc vui .

N

NamCk3

Author

Cho hỏi các bác ai có phần mềm mô phỏng CNC EXSL tiếng Anh không cho em xin cái.thanks.

Làm thế nào để định nghĩa phôi dạng trụ tròn trong CIMCO. Mình mày mò mãi mà không ra, chỉ định nghĩa được phôi dạng hình hộp chữ nhật thôi.​

Nếu tiện thì mình nghĩ không cần thiết phải thiết lập phôi tròn làm gì,vì tiện đơn giản,không cần check lại.Mô phỏng 2D là đủ rồi,vì vậy khi bạn chọn chế độ ISO Turning thì lập tức môi trường backplot lập tức chuyển về 2D ngay.Việc mô phỏng 2D dễ dàng kiểm tra vì phôi có dạng tròn xoay mà,chỗ nào quanh trục không như nhau.

Còn phay phải có vì nó đòi hỏi phải thiết lập phôi dạng chữ nhật là phải rồi,bề mặt phức tạp hơn nên khi chọn ISO milling thì nó lập tức chuyển sang 3D.

Biết ít nói ít,biết nhiều nói nhiều, hy vọng giúp được bạn.

neverlose

<b>we only here today</b>

Chào a!

Các chu trình lệnh của G nào mà a không thao tác được thì a dùng lệnh New và góc dưới bên trái có các chu trình lệnh cho anh chọn. ( có thể do tự nhập các thông số ko đúng nên lệnh của a không thực thi).

a samui xem hình và làm thử!

Còn về phần mềm thì có thể là bạn down bản lỗi , bạn thongatpvn down bản này là không có vấn đề gì .

Cimco Software Suite V 5.10.48
/B] ( dùng google tìm)

Folder đúng sẽ như thế này

Last edited:

Tiện thì dùng phôi tròn thì đúng rồi, nhưng ý mình là phay cơ.
Mình đang muốn kiểm nghiệm một chương trình phay trên máy CNC 5 trục, phôi tròn. Tìm mãi trong CIMCO mà không biết định nghĩa phôi tròn kiểu gì.

H

haui.ck2k4

Author

các anh ai có bản ***** cimco v5.10.48 giúp em với.em cài mà nó ko lên được.nó bắt nhập extend#......ai biết cách giúp em với.thanks