Cơ tính của một số loại inox

Author
Xin chào!
Mình mới tìm được cơ tính một số inox thường dùng. Gửi mọi người tham khảo.
Trân trọng

Ðề: Cơ tính của một số loại inox

Độ cứng thì phải ghi rõ ra là HRC, HRB,HB,..... chứ ghi thế này thì biết đằng nào ?

Author

Hi bạn!
Đây là bảng thông số file hình mình không chỉnh sửa, có gì bạn tự tra cứu nhé.
Cảm ơn.

Pathétique

Active Member

Bạn tìm ra bảng thì bạn biết nguồn và có thể tìm hiểu đơn vị hoặc kiểu đại lượng giúp mọi người thì tốt hơn, không thì bạn ghi rõ nguồn cho mọi người.
Đọc tài liệu không có đơn vị rất khó chịu bạn à.

worm

Well-Known Member
Moderator

Độ cứng thì phải ghi rõ ra là HRC, HRB,HB,..... chứ ghi thế này thì biết đằng nào ?
Bạn tìm ra bảng thì bạn biết nguồn và có thể tìm hiểu đơn vị hoặc kiểu đại lượng giúp mọi người thì tốt hơn, không thì bạn ghi rõ nguồn cho mọi người.
Đọc tài liệu không có đơn vị rất khó chịu bạn à.
Nếu là dân trong nghề thì nhìn cái là biết ngay đơn vị độ cứng trong bảng này tính theo HRB. Còn k chuyên thì chịu.
Tuy nhiên, cách gửi bài và câu trả lời của chính chủ nhân thì thật ... thiếu trách nhiệm

P

phamtuan235

trước em có 1 quyển về cái này nó có cả thành phần trong từng mác thép nhưng giờ ko biết nó ở xó nào. bảng của bác ấy chưa đầy đủ nó thiếu cái quan trọng nhất của thép ko gỉ (inox); đó là độ chống gỉ. em ko phải dân học kt mà em là 1 thợ inox em có xưởng . bác nào ở miền bắc giao luu. em rất thích làm những sản phẩm khó.Tuấn: 0989322341

G

g@chien

bạn ở chỗ nào vậy? nếu ở quanh Hà nội thì cho mình xin địa chỉ, mình hay có những mặt hàng vật liệu là INOX fi14-fi30 cây đặc. nếu bạn có thể làm được thì ll vs mình
mail: trongm4@gmail.com