Công nghệ luyện fero mangan

• Thread starter abb
  • Ngày mở chủ đề

TAMAC

Active Member
Ðề: Công nghệ luyện fero mangan

Mình đi thực tập về công nghệ luyện fero mangan thấy có chuyên gia Trung Quốc có phần mềm tính toán phối liệu vào lò rất hay, mình muốn hỏi xem có ai biết về phần mềm này không huặc có cách tính nào nhanh không. nếu có cho mình thông tin nhé. pcvan2006@gmail.com
Xin cám ơn mọi người.
Tôi không rõ lắm về yêu cầu khi luyện FeMn nhưng trong ngành đúc với các bài tính toán phối liệu vào lò thường kỹ thuật viên tự lập bảng tính trên Excel dựa vào các thông số: thành phần yêu cầu mác nấu, tỷ lệ cháy hao các nguyên tố, liệu đầu vào hiện có (thành phần của nó), các chất phụ gia, tổng liệu bỏ lò...

B

beng

Author

ABB ơi có thể cho mình xin bản tính đó không?

Cảm ơn nhiều!

Chào anh.Tôi cũng chỉ biết về phối liệu cho nấu luyện cho thép ma thôi.Xin hỏi anh giữa nấu luyện Ferro
và nấu thép có gì khác nhau về cách tính toán phối liệu.Anh có thể gửi bài viết lên diễn đàn được không
vậy?

K

Khoagiaotb

Author

Abb ơi.bạn có thể đưa bảng tính đó lên diễn đàn được không?mình cũng đang làm ở xưởng luyện feromangan.mình học lk màu ,nên mình muốn tìm hiểu thêm.cảm ơn bạn nhé.chúc bạn mạnh khoẻ

N

nhatthuy.nt

Author

anh cho phần mềm chúng mày cũng ko biết dùng. Haha

nvccb

Phần mềm tính toán phối liệu feroMn là do người tính lập ra(thông thường là do KTV công nghệ đảm nhiệm). Bạn đã nắm được cách tính thì bạn có thể lập trên Excel được mà.