Copy đường sihoute curve sang 2 tấm khuôn

Author
chào các bác,mong các bác giúp em một số thắc mắc:
-em đang làm một số khuôn dập nóng,khi một số chi tiết khi phân khuôn có thể sử dùng đường sihoute curve.Khi phân khuôn xong có cách nào để đưa hay chiếu biên dạng của đường sihoute curve, lên chày-cối để cắt biên dạng của chày,cối theo biên dạng của đường sihoute curve được không ?
- Khi tạo mặt phân khuôn bằng tay,em gặp phải trường hợp mặt phân khuôn bị hở so với chi tiết.Em thấy có người dùng lệnh extend để kéo mặt phân khuôn ăn sâu vào chi tiết 1 chút.Vấn đề em muốn hỏi là làm cách nào chọn 1 lần được toàn bộ giao tuyến của mặt phân khuôn và chi tiết để extend.Họ dùng phím tắt và làm nhanh qua em nhìn không kịp.:4:.Mong các bác giúp đỡ

M

MasterPro

Ðề: Copy đường sihoute curve sang 2 tấm khuôn

Chào bạn.
Cho mình hỏi hiện tại bạn đang sử dụng bản Pro nào?
Hiện tại PTC đã cập nhật lên PTC Creo 3.0(phiên bản cũ Pro E).
Giúp tách khuôn nhanh hơn rất nh phiên bản Pro 5.0.
Nếu dc cho mình xin email or SDT của bạn mình sẽ hướng dẫn bạn chi tiết hơn.
Thân!

Author

đây là hình ảnh cụ thể cho các bác dễ nhìn

chào bạn,để chiếu biên dạng của đường sihoute curve, lên chày-cối để cắt biên dạng của chày,cối bạn có thể dùng lệnh Editting -> project để lấy biên dạng,hoặc active chi tiết rồi sử dụng lệnh sketch project để lấy biên dạng cũng được

P

pomuspacian

xin chào master pro!mình có 1 thắc mắc bạn giải đáp giúp mình nhe:

giả sử như bạn tạo 1 mp chuẩn A,songsong cách mp front một đoạn,bạn định là sẽ làm việc trên mp mày,nhưng khi vẽ sketch bạn

lại chọn nhầm mp vẽ là mp front,sau khi vẽ và đùn xong(vd lệnh extrude),bạn mới phát hiện ra,đặt trường hợp sketch này khá

phức tạp,bạn có cách nào chuyển mp vẽ từ mp front sang mp A ko?

Author

chào bạn,để chiếu biên dạng của đường sihoute curve, lên chày-cối để cắt biên dạng của chày,cối bạn có thể dùng lệnh Editting -> project để lấy biên dạng,hoặc active chi tiết rồi sử dụng lệnh sketch project để lấy biên dạng cũng được
Mình cũng toàn phải làm vậy.

M

MasterPro

Dear bạn,
bạn có thể cho mình xin sdt hoac email mình sẽ giai dap chi tiet cho ban.