Drawing: Ren hiện lên trong phần cắt Local

• Thread starter robo_061
  • Ngày mở chủ đề
R

robo_061

Author
Xin anh em giúp đở

Mình cắt local trong drawing thì xuất hiện ren không là mất được

Còn phần cắt full thì ko có

Rất mong anh em giúp đở

Last edited by a moderator:
R

robo_061

Author
Ðề: Drawing: Ren hiện lên trong phần cắt local

Xin anh em giúp đở dùm mình.

Mình thật sự rất cần để làm việc.

Cảm ơn

ME

Active Member
Ðề: Drawing: Ren hiện lên trong phần cắt local

Tôi đã thử vẽ đại 1 chi tiết và tạo bản vẽ 2D như sau:

Phần cắt Full vẫn có thể hiện ren (nét mờ).
Bạn hãy upload file part lên diễn đàn để tôi xem thử tại sao nhé.

Last edited:
R

robo_061

Author
Ðề: Drawing: Ren hiện lên trong phần cắt Local

Rất cám ơn bạn

Phần ren trong phần cắt local ko thể nào hiện lên được

Đây là bản vẻ của mình. Xin giúp đở

http://www.mediafire.com/?h0ldsqi9vcx27op

Last edited by a moderator:

ME

Active Member

Tôi đã tải file của bạn về nhưng kg mở được. Tôi dùng bản WF4.0. Chắc bạn dùng bản 5.0?

Mình đã coi file bạn làm, Theo mình hiểu thì khi bạn cắt full theo B thì nó hiện full mặt cắt B, còn khi local theo B thì nó trích toàn bộ phần trích kể từ mặt cắt B. Theo ý mình nha!

R

robo_061

Author

Hi ME,maxnice79

Nếu phần cắt A-A (cả full, local) mà hiện ren lên thì không đúng rồi. Mình làm hoài không được, anh em cùng mình khắc phục xem nào.

Mình dùng bản Pro5. Ai biết làm sao xem file trong Pro4 không? (lại có vấn đề mới) :33:

nhjkjeu

Giải Ba cuộc thi CAD CAM & Thiết kế 2010 [SV]

Hi ME,maxnice79

Nếu phần cắt A-A (cả full, local) mà hiện ren lên thì không đúng rồi. Mình làm hoài không được, anh em cùng mình khắc phục xem nào.

Mình dùng bản Pro5. Ai biết làm sao xem file trong Pro4 không? (lại có vấn đề mới) :33:
Nháy đúp chuột vào Hình chiếu đứng. Trong mục wiew dislap >display styre chọn wireframe. Bạn xem có phải như vậy ko.
@robo : Có phải bạn học ở trường sp kĩ thuật vinh ko. Bản vẽ của bạn hình như là Chi tiết Thân trong van trượt. Trường Mình đang tổ chức cuộc thi vẽ trên máy tính cũng đưa ra bộ đề là bản vẽ này

Last edited:

thanh hao

<b>Giải nhất vòng 2 cuộc thi NPD11 năm 2010</b>

Hi ME,maxnice79

mặt cắt đi qua lổ ren ma ko hiện ren lên thì hiện cái gì nhỉ. trong pro phần drawing còn khó dùng so vói các phần mềm khác, theo đúng tiêu chuẩn thì đường chân ren phải là đường liền mảnh nhung trong pro phả chon no hiden thi nó mói hiện lên dạng mờ , và đa số xuất bản vẽ phài đua sang autocad để chỉnh sủa. theo em là thế. mong các bác chỉ thêm

Cái hình của robo đúng là cắt full nó không hiện mà local thì nó hiện nhưng nó hiện không đầy đủ của 1 lỗ ren, theo quan điểm của mình vẫn hiểu như bài trên. Như bác ME vẽ được như vậy là do khi chiếu A-A phần View Display: Display style: để Follow Enviroment và Tangent edger Display style: để Default nó mới được như thế. Và lại nếu để như bác ME thì bản vẽ robo sẽ hiện hết các phần bị khuất thế nên sẽ không được như mong muốn. Theo mình bản vẽ của bạn robo nên cắt T-T cho dễ làm. Đây là hình của mình:

@ thanh hao: khi mặt cắt đi qua lỗ ren thì bao giờ cũng hiện thị bạn à.