đúc liên tục

Author
em đang dịch mấy cái bảng điều khiển của hệ thống đúc liên tục. có mấy từ tiếng anh chuyên ngành trong đó mà em không thể hiểu để luận ra được, bác nào biết thì góp ý giúp em với nhé(cần một cái tên cụ thể)
1. bảng điều khiển của máy cắt: collision/infrated fixed - length signal
2. transducer malfunction/reset (cái này em dịch là sự cố biến tần nhưng không hiểu cái biến tần trong đúc là như thế nào)
3. bảng điều khiển đúc có: level/protentiometer và highlevel adjust
4. ở giàn ra phôi: baffle plate lower và storage MANU/AUTO

H

hoangduocsu

Ðề: đúc liên tục

bạn chụp hình gửi qua đi, mình xem thử nếu được mình nhờ bạn bè dịch dùm cho.

P

phongvlkl

Ðề: đúc liên tục

1, mình nghĩ chắc length signal ( tín hiệu chiều dài ) >>> khi đủ chiều dài phôi đúc thì máy cắt sẽ thổi oxy + ga để cắt (lữa mồi luôn cháy nhé ) , collision/infrated fixed (va chạm / tia hồng ngoại cố định) >> chắc là nói ngọn lữa cái đèn cắt cố định dùng cắt phôi đúc đó!
2. transducer malfunction >> đầu dò phóng xạ, dùng dò mực thép lỏng trong khuôn, nếu cao hoặc thấp dưới mức cài đặt thì nó sẽ cho tín hiệu tự động đóng dòng (để tránh trào khuôn hoặc tuột dòng)
3. protentiometer >>
cái đo điện thế

Giải thích VN[/I]: Bộ phận dùng để điều khiển điện áp tín hiệu ra bằng cách thay đổi vị trí điểm tiếp xúc cao hay thấp. (mình cũng ko hiểu )
4. baffle plate lower và storage MANU/AUTO >> chắc là nút tay/tự động cái tấm ngăn cách phôi trên sàn billet để lưu trữ hoặc cẩu đi đó .(theo mình nghĩ )
[/FONT][/COLOR]