Dùng Pro/E, Creo ức chế thật đấy

Author
dùng phần mềm này thật sự rất bực mình. Động tí là lỗi. Làm đúng theo lệnh rồi cũng lỗi. Gây sự ức chế rất cao. Chuyển sang Cimatron thôi A.E

bonze

Active Member
Ðề: Dùng Pro/E, Creo ức chế thật đấy

Chắc bạn dùng modul gia công đúng ko, bản bao nhiêu mà lỗi thế bạn?

Author

Modul design bạn à. Mình dùng Creo 3.0... Import file cad 2010 thì phần mêm báo lỗi và bị out luôn, Import cad 2007 zô, lấy được biên dạng rồi, khi dùng lệnh ko xảy ra vấn đề gì cũng báo lỗi. Ko biết có ai bị như vậy ko.

Sao bạn không thử Inventor. Các bạn nghĩ sao về Inventor 2016? Có bạn nào sử dụng chuyên sâu về Inventor phiên bản mới nhất chưa? Các bạn cho ý kiến, mình nghĩ Inventor 2016 khá toàn diện rồi mà?

inventor thì khỏi nói rồi. good
mình cũng xài solid rồi. Không bằng inventor

Creo khó chịu lắm.

Bản thân mình đang dùng Inventor 2016 thấy rất tốt. Chức năng thiết kế của Inventor giờ cũng cập nhật đầy đủ các lệnh khó của CATIA, NX, ngoài ra còn có Direct design (giống synchronize của NX mà CATIA không có), Free form rất hay, thậm chí một số thứ còn tốt hơn, ví dụ thư viện, modul thiết kế bánh răng, mô phỏng, hiển thị (rendering thì cực kỳ chất!). Hãy thử...

Author

hồi còn đi học mình cũng dùng inventor. hồi phiên bản 2010. lúc đó chưa tích hợp nhiều. Lúc đó chủ yếu môphỏng và thư viện thì tuyệt vời

bonze

Active Member

UH, mình cũng đang dùng inv2016 thấy quá tuyệt vời cho việc thiết kế. Mình ít dùng surface nên inv quá đủ dùng cho mình, nhưng từ bản 2015 inv có hỗ trợ vẽ surface nhiều hơn trước đấy. nhưng ko biết inv 2016 có so được với solid 2016 về mặt surface ko các bác nhỉ.
Mình dùng inv chỉ thấy bị mỗi cái lỗi là vỡ hình khi khi đo mặt phẳng plane (ko phải mặt phẳng trên part). bạn nào khắc phục được cái này chưa thì bảo mình với :)

Mình thấy dùng Creo3.0 dễ chịu và thư giản như vừa vẽ vừa bay lượn vậy.:66: :10:Bạn chưa hiểu nó thì nó cũng không thể hiểu cho bạn đâu. Cố gắng luyện thêm.

Last edited: