Đường giới hạn chạy dao trong MC X3

Author
Mình muốn hỏi là mình muốn cho dao cụ chỉ chuyển động trong khoảng giữa của hai đường giới hạn trong và ngoài mình phải làm thế nào? Help me !

paven8880

Active Member
Ðề: Đường giới hạn chạy dao trong MC X3

Mình muốn hỏi là mình muốn cho dao cụ chỉ chuyển động trong khoảng giữa của hai đường giới hạn trong và ngoài mình phải làm thế nào? Help me !
Bạn cần gia công dạng gì? Thực ra nó có chạy lung tung đâu! MC tối ưu hóa rất tốt đường chạy dao trong phạm vị lựa chọn mà! tất nhiên phai gia công hết lượng dư. Vidụ: trong gia công mặt phẳng phải có các khoảng vượt quá (over) co thể đặt đc!

H

hoai_nv

Hii, vinh post hẳn mô hình cần gia công lên đi, có gì anh em trao đổi và làm ví dụ cho dễ, chứ nói chung chung thế thì khó lắm.^^

H

hoai_nv

Mà ngay trong Mastercam cũng có những tùy chọn phay hốc, hay phay tạo thành đảo rùi đấy, nếu sử dụng linh hoạt sẽ giải quyết được ngay các bài toán yêu cầu mà.

Mình lâu rồi cũng ko cài Mastercam nhưng theo mình biết thì có chức năng Boundary cho phép giới hạn từng vùng gia công đó. Để mình xem lại rồi sẽ up ảnh lên cho nhé

TYA

Well-Known Member

câu hỏi này chắc là có ý khác. chứ không hỏi về biên hay bao nào hết, vì không biết nên tìm cách giới hạn toolpath .Câu trả lời là dùng modul pocket mà làm, cứ làm khắc được

trong phần thiết lập phôi có phần thiết lập vùng an toàn Safety Zone đó bạn. thiết lập vùng này giúp dụng cụ cắt sẽ không gia công vượt khỏi vùng đó.
còn thì đường giới hạn chạy dao bạn vào phần Tool containment để chon nha: có thể chọn Inside, Center hoặc Outside của đường đó tùy ý bạn ah.
Chúc thành công

Last edited: