Element Library trong Ansys 13 thiếu kiểu phần tử.

Author
Mình mới cài Ansys v13 khi vào môi trường Ansys Multiphysics để làm việc, lúc chọn kiểu phần tử Element Type thì không thấy mấy phần tử như BEAM3, 2D Spar, PLANE 42... mình không biết phải làm thế nào, cài lại cả bản v14 rồi mà vẫn thế. Mong mọi người giúp mình. Cảm ơn!

C

congalucky

Ðề: Element Library trong Ansys 13 thiếu kiểu phần tử.

mình cũng vậy làm sao đây

T

tieulong87

Xin chào bạn,

Mình hiện đang xài Ansys V14. Mình xin trả lời câu hỏi của bạn thế này: Trong 2 version 13 và 14 một số phần tử đã được lược bỏ ví dụ như bạn nói phần tử Beam3,4..được bỏ đi và ANSys khuyến cáo dùng phần tử beam 188 và 189 (3node)..Bạn có thể search trong phần help để biết một số phần tử ko được dùng trong 2 version 13 và 14..

N

nevercry_hp

Mình cũng mới dùng ansys 13 và ko tìm thấy bảng Element Table..Ngay cả khi slution done rồi cũng ko thấy nó hiện lên @@..
Các Pro chỉ giúp với

Xin chào bạn,

Mình hiện đang xài Ansys V14. Mình xin trả lời câu hỏi của bạn thế này: Trong 2 version 13 và 14 một số phần tử đã được lược bỏ ví dụ như bạn nói phần tử Beam3,4..được bỏ đi và ANSys khuyến cáo dùng phần tử beam 188 và 189 (3node)..Bạn có thể search trong phần help để biết một số phần tử ko được dùng trong 2 version 13 và 14..
Mới đầu mình dùng bản 13 và 14 thấy phần tử BEAM chỉ có BEAM 188 và 189, lúc đó mình tưởng là bị lỗi *****, hoặc ***** chưa full. Giờ nghe bác tieulong87 nói mình đã hiểu. Thanks

G

galaxys109

vậy 2 kiểu phần tử beam 188 và 189 (3node) thay thế được cho kiểm bean 2d không vậy ạ