em cần tìm động cơ xoay chiều hoặc một chiều loại mini chạy khoảng 5 vòng/phút

• Thread starter vattephd
  • Ngày mở chủ đề
V

vattephd

Author
đây là hình của nó không biết ở mình có loại này không các anh.em dùng nó làm bộ phận đảo trứng trong tủ ấp trứng.trên mạng toàn thấy mấy loại mấy nghìn vòng/phút

Ðề: em cần tìm động cơ xoay chiều hoặc một chiều loại mini chạy khoảng 5 vòng/phút

Chào bạn,

Để kiếm động cơ AC như hình với tốc độ thấp vậy hơi khó kiếm ở Việt Nam. Nếu không có bạn có thể sử dụng hộp số để giảm tốc độ hoặc mua thêm driver để có thể điều khiển được tốc độ mong muốn.

mrgiang99

Active Member
Ðề: em cần tìm động cơ xoay chiều hoặc một chiều loại mini chạy khoảng 5 vòng/phút

Bạn ra chợ Nhật Tảo (TPHCM), hỏi mua loại motor dùng quay ăng-ten (trời).

Loại này dùng 220VAC, tốc độ thấp, torque chắc cũng đủ quay lồng ấp trứng...

Nhược điểm là khi khởi động có thể quay chiều bất kì (cw hoặc ccw), khi bị cản trở chuyển động quay thì tự đảo chiều quay!

Ư điểm là rẻ tiền, cứ thử mua mà dùng thoải mái!

nếu ở hà nội bạn ra chợ trời nhé. có rất nhiêu loại động cơ liền hộp giảm tốc loại nhỏ cũng có mà to cũng có luôn. cách đây vài tháng mình có mua 1 bộ với tốc độ đầu ra 10v/p công suất khoảng 20w giá là 250k. chú ý nên lấy hàng secondhand của nhật nhé .loại của anh ba có nhiều trông mới nhưng không thể tôt bằng của nhật. còn nếu bạn cần mua loại của mrgiang99 giới thiệu thì cũng xin mời ra...chợ trời.

V

vattephd

Author

ôi cảm ơn tất cả các anh.
không hỏi thì bảo là lười.
hỏi rồi mới biết vừa ngu vừa lười.hi