em xin bản vẽ 2d các chi tiết của hộp tốc độ ???

Author
em đang muốn vẽ hộp tốc độ 1 cấp trên solid 2006 nhưng bản vẽ 2d của em về bánh răng thì thiếu ko đủ kích thước nên em xin bác nào có đầy đủ bản vẽ chi tiết của hộp tốc độ 1 cấp or 2 cấp cũng đc cho em xin đc ko ạ em đang cần quá mong mọi người giúp em với em xin cám ơn ạ ?

Theo anh thì em nên tự vẽ để rèn kỹ năng, trang bị thêm hành trang để TN chứ, có cái khoảng nhỏ như thế này cũng nhờ anh em thì sau nầy chuyện hơi bị to hơn tí thì ai giúp nữa đây.
Ráng tự thân vận động nghen em, vì có thể yêu cầu nầy ít có quyền trợ giúp lắm đó !
Thân !

Author
Theo anh thì em nên tự vẽ để rèn kỹ năng, trang bị thêm hành trang để TN chứ, có cái khoảng nhỏ như thế này cũng nhờ anh em thì sau nầy chuyện hơi bị to hơn tí thì ai giúp nữa đây.
Ráng tự thân vận động nghen em, vì có thể yêu cầu nầy ít có quyền trợ giúp lắm đó !
Thân !

anh ah ý em là em đã làm hộp tốc độ này bằng inventor rồi nhưng nếu chuyển sang làm bằng solid cùng 1 bản vẽ như thế thì ko tạo ra được kích thước như bản vẽ đề ra ví dụ như cái bánh răng này chẳng hạn :

với inventor thì thế này là đủ nhưng với solid thì hình như là thiếu

trong inventor mình có thể chỉnh sửa bánh răng nhưng trong solid em thấy khi lôi bánh răng ra nếu mình dùng thêm lệnh chỉnh sửa bánh răng thì bánh răng sẽ bị lỗi ........nên em xin bản vẽ kích thước của hộp tốc độ lắp bằng solid để lôi bánh răng ra cho đúng ( em tự học solid nên hỏi có gì ngốc nghếch quá anh thông cảm cho em nha ..thanks )

S

sv_ngheo

????? Nếu vẽ được bằng inventer rùi thì đo kích thước trong đó mà vẽ trong solildwork.