Em xin hỏi về phần mềm Catia

Author
Máy tính của em mua được 1 năm rưỡi, ram có 512 thui. Liệu em cài Catia dùng có sao không ạ? Em cũng đã cài dùng thử được một thời gian rùi nhưng máy nó khởi động khi chạy Catia hơi chậm. Bây giờ muốn nâng cấp ram thì có phải em phải nâng lên 2 thanh ram 1G không?

Q

quangbkhn

Máy tính của em mua được 1 năm rưỡi, ram có 512 thui. Liệu em cài Catia dùng có sao không ạ? Em cũng đã cài dùng thử được một thời gian rùi nhưng máy nó khởi động khi chạy Catia hơi chậm. Bây giờ muốn nâng cấp ram thì có phải em phải nâng lên 2 thanh ram 1G không?
Cậu có điều kiện thì dùng ram 2G đi. Còn thực tế ram 512 cũng đủ rồi . Chạy theo công nghệ thì tốn kém lắm cậu ạ .

Ram 512 thì cũng đủ nhưng chạy hơi nặng-bạn có thể nâng cấp thêm ram,nhưng phải tùy theo cấu hình máy: Nếu cấu hình khá thì có thể nâng cấp thêm ram,nếu cấu hình bình thường bạn có điều kiện thì nâng cấp cạc đồ họa thì tốt.

minbk

Với Ram 512 ban cài phiên bản thấp thôi, tốt nhất là V5 R15, vì CATIA chúng ta hầu như chỉ tìm hiểu được 1 phần nhỏ, ở các phiên bản cao hơn chỉ bổ sung thêm tính ứng dụng mới chứ các modul cũ không thay đổi nhiều. Nhớ máy phải có cạc đồ họa mới vẽ được, với phien bản V5 R15 cũng chỉ cần đến 32M. Bạn mua cũ cũng được vì card màn hình chạy khá ổn định và ít hỏng.