Extrude theo biên dạng

• Thread starter chudinhhoang
  • Ngày mở chủ đề
C

chudinhhoang

Author
Mình muốn Extrude một tiết diện theo một đường cong kín nhưng không biết phải làm thế nào, ví dụ như vẽ dây cuaroa vòng qua hai bánh đai. Bạn nào biết thì chỉ hộ mình với.

4

48_CTM_NTU

Author
Ðề: Extrude theo biên dạng

Mình muốn Extrude một tiết diện theo một đường cong kín nhưng không biết phải làm thế nào, ví dụ như vẽ dây cuaroa vòng qua hai bánh đai. Bạn nào biết thì chỉ hộ mình với.
cái này bạn sao không dùng sweep nhỉ!dây cuaroa bạn dùng flatten quilt và blend soild trên diễn đàn có đó!

Nếu ban vẽ đai bình thường thì dùng lệnh sweep, còn dai răng thi giống như xích.
mình đang có một ít tài liệu về phần này nếu bạn cần để lại mail mình gửi cho.

Last edited:
4

48_CTM_NTU

Author

nếu ban vẽ đai bình thường thì dùng lệnh sweep, còn dai răng thi giống như xích.
mình đang có một ít tài liệu về phần này nếu bạn cần đêw lại mail mình gửi cho.
mail :anh48ctm@gmail.com
cảm ơn anh HÙNG trước nhá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

vẽ đai răng ah? hay đấy nhỉ? anh : hung cnc ơi gửi cho e tài liệu đó với nha. mail của em: dinhnguyen.haui@gmail.com
thanhks you very much!

leviettienCTM

Active Member

lệnh extrude chỉ theo hướng thẳng (theo như mình biết), nếu bạn muốn vẽ như thế thì dùng lệnh sweep đi nhá!theo như của bạn hùng CNC ấy!

T

tm_8x

Author

theo mình nghĩ là bạn nên tìm hiểu kỹ nguyên lý tạo hình cũng như là điều kiện tạo hình của không chỉ lệnh Extrude mà còn rất nhiều lệnh khác nữa. vì như vậy khi đối diện với một bài toán nào đó bạn sẽ cảm thấy tự tin tìm phương án giải quyết.(chỉ là những lời góp ý như vậy thôi, xin đừng giận nhé. Thân)

C

chidokato

Author

ui! mình một bản với
mail:chidokato249@gmail.com

C

chuvandat

Author

vẽ đai răng ah , hay quá ha , mình chưa biết cái này , bạn share cho mình với thank trc nha mail mình nè, mrcvdat@gmail.com

Bó tay với câu hỏi như thế này :(.Bạn nên nhớ rằng ở bất cứ phần mềm CAD nào thì Extrude dùng để đùn một tiết diện theo hướng vuông góc với mặt phẳng chứa tiết diện đó

Bó tay với câu hỏi như thế này :(.Bạn nên nhớ rằng ở bất cứ phần mềm CAD nào thì Extrude dùng để đùn một tiết diện theo hướng vuông góc với mặt phẳng chứa tiết diện đó
nhưng ý kủa bạn nói chưa hẳn là đúng, bởi vì trong Solidwork có thể Extrude surface theo một đường cong!

nhưng ý kủa bạn nói chưa hẳn là đúng, bởi vì trong Solidwork có thể Extrude surface theo một đường cong!
:).Anh làm rùi đưa ảnh lên em xem với(em cũng dùng SW một thời gian sao ko bít nhỉ)

Last edited:

trong solid thì thực chất extrude nó rộng hơn 1 tí. nó như gồm cả sweep. quét 1 biên dạng 1 theo hướng tùy ý. thế nên em cũng đang băn khoan là hãng dks không đặt lại tên là extrude and sweep =))