file inventor có chuyển sang file Mastercam 9 ko ạ

• Thread starter tientruong
  • Ngày mở chủ đề
T

tientruong

Author
em thiết kế phôi trên inventor muốn chuyển sang mastercam để gia công .................nhưng chưa biết chuyển thế nào các anh help em với ạ em xin cám ơn

V

voima_tien

Author
tientruong viết:
em thiết kế phôi trên inventor muốn chuyển sang mastercam để gia công .................nhưng chưa biết chuyển thế nào các anh help em với ạ em xin cám ơn
Chuyển được bạn ạ ..............từ inventor bạn save file dưới dạng SAT .........sau đó dùng MC mở là được

paven8880

Active Member
Ðề: file inventor có chuyển sang file Mastercam 9 ko ạ

Bạn vào file/convert chọn read file là dạng file mà bạn đã ghi ra. VD định dạng IGES (igs). MC đọc được rất nhiều định dạng khác nhau. Bạn hãy ghi ra nhưng định dạng mà MC đọc được. có thể là đuôi igs chẳng hạn!

T

tuanhoangkim

Author

chuyen binh thuong, co the mo truc tiep hoac luu phai sat la duoc
-------------------------
Viết có dấu bạn nhé!

Last edited by a moderator:
T

tuanhoangkim

Author

bạn có thể vào open chọn phai .ipt và mở là đuợc hoặc lưu phai .igs

chuyen binh thuong, co the mo truc tiep hoac luu phai sat la duoc
-------------------------
Viết có dấu bạn nhé!
Có những lúc khi import các đuôi như IGES,hay itp,sat chưa chắc chúng ta đã thực hiện chọn các tham chiếu cho gia công được đâu.trước đây mình có lần mở file IGES được nhưng khi chọn một cạnh trên của sản phẩm để giới hạn contour thì không chọn được.sau đó mình chọn phương án khác xuất sang đuôi step thì chọn được.vậy đấy.dùng đuôi Step mình thấy tốt hơn.cũng tùy phần mềm kén hay không kén thôi.