Giúp em về dao phay lăn trục vít

Author
Em đang làm bài tập lớn đụng cụ cắt về đề tài thiết kế dao phay lăn răng. các anh giúp em ít tài liệu về con dao này với. em đọc mấy cuốn về dụng cụ cắt nhưng không đề cập về phương pháp lăn trục vít. giúp em với nhé!!!

T

thequangphantnut

Bạn tìm cuốn Thiết kế dụng cụ cắt của XÊMENTSEMKÔ tập 2. Tham khảo xem thế nào.

D

dtkmech07

Mình có ít tài liệu về thiết kế dao phay lăn răng trục vít m=2, nếu bạn cần tham khảo gửi theo hòm thư ngocdactb85@gmail.com mình gửi cho.

Author
em cũng đọc 2 cuốn sách của Nga này rùi nhưng trong sách đó chỉ nói về dao lăn bánh răng và dao lăn trục then hoa chứ không nói gì về vấn đề lăn răng ah`. nó nói chung chung lắm ah`

Last edited:
Ðề: Giúp em về dao phay lăn trục vít

Em đang làm đồ án về dụng cụ cắt về dao phay lăn trục vít.Khi tính toán đến ĐƯỜNG KÍNH LỖ dao: thì theo cuốn sách hướng dẫn " Thiết kế dụng cụ cắt kim loại tập 2 " XÊMENTSEMKÔ có nói là : Lỗ dùng để kẹp chặt và định vị dao phay trên trục gá, để tăng độ cứng vững kẹp chặt, đường kính lỗ phải chọn càng lớn càng tốt. Theo công thức d = ( 0,2 - 0,45 )Deu
Kích thước đường kính lỗ phải chọn từ dãy kich thước quy chuẩn của các đường kính lỗ của dụng cụ lắp (FOCT 9472-60)
Em tra và tìm nhưng vẫn chưa thấy cái bảng tiêu chuẩn (FOCT 9472-60) ở đâu.
Anh nào có bảng tiêu chuẩn này cho em xin với ?

Em chỉ tìm thấy cái bảng này trong cuốn "công nghệ chế tạo bánh răng-Thầy Trần Văn Địch" ko biết bảng này số liệu có căn cứ theo tiêu chuẩn FOCT 9472-60 ko

Last edited: