Giúp mình bài Matlab này với

• Thread starter hvtminh
  • Ngày mở chủ đề
H

hvtminh

Author
1) Với phương trình sau đây hãy xác định khoảng cách li nghiệm trong đoạn [a;b] mà trọng đó phương pháp lặp hội tụ. Đánh giá số lần lặp cần thiết để tìm nghiệm gần đúng với sai số nhỏ hơn 10^(-4). Chọn x(0) là điểm giữa của khoảng cách li nghiệm: x=6^(-x).
2) Với phương trình sau đây hãy xác định khoảng cách li nghiệm trong đoạn [a;b] mà trọng đó phương pháp lặp. Đánh giá số lần lặp cần thiết để tìm nghiệm gần đúng với sai số nhỏ hơn 10^(-3). Chọn x(0)= 3.5 là điểm giữa khoảng cách li nghiệm: x^(3)-3x^(2) - 5 =0 trong đoạn [3;5]
Bài tập trong môn phương pháp tính, mình làm mãi ko ra, bó tay rồi hic

H

hvtminh

Author
Ðề: Giúp mình bài Matlab này với

Gấp lắm rồi các bác ơi, ai giúp mình xin cảm ơn và hậu tạ 1 cái thẻ đt 20, ko có ý gì đâu nhé chỉ mong sự giúp đỡ của các pro, vì em là sinh viên nên khả năng chỉ có thế, mong các bác thông cảm T_T

Ðề: Giúp mình bài Matlab này với

Bạn phải nói rõ là bạn chưa biết thuật toán hay chưa biết cách code, nếu biết thuật toán rồi mà chưa biết code thì đưa thuật toán để mọi người tư vấn code cho dễ vì nhiều người chủ yếu biết code thôi chứ để tìm ra thuật toán cho bạn về tính toán số nữa thì hoặc là không nhớ hoặc là khá mất thời gian để tìm lại.