Help me_Xuất lệnh G_code

• Thread starter Reddevils
  • Ngày mở chủ đề
R

Reddevils

Author
Các anh ơi giúp em với. Khi em xuất chương trình gia công thì xuất hiện các dòng UNCX01.P11 ,UNCX01.12 ..... UNCX01.P51. Khi em chọn UNCX01.P20 thi chương trình gia công không có thứ tự lệnh như N05, N10,.... nhưng khi em chọn UNCX01.P19 thì chương trình gia công lại có thứ tự lệnh N05,N10... Em không hiểu tại sao các bác cho em biết ỹ nghĩa của nó với

S

sirdangvinh

Author
Đó là do điều chỉnh các nc post theo từng hệ máy CNC theo nhu cầu sử dụng của người dùng đã có sẵn khi cài proe. Bạn chỉ cần xuất chương trình theo 2 hệ máy đầu tiên *.p11, *.p12 là sử dụng được rồi. Nếu muốn cấu trúc câu lệnh được xuất theo ý của bạn thì bạn chỉ việc vào chỉnh lại NCpost là xong, nhưng phải hiểu rõ các lệnh lập trình CNC.

Xuất chương trình G code trên Pro khó mà post đúng theo hệ đk của máy được. Cái đó chỉ để học trong trường thôi. Bạn lên dùng phần mềm chuyên về Cam đi khi xuất file sẽ dễ hơn. Ko biết ý kiến có đúng không, các Pro cho ý kiến. Con việc thêm số thứ tự và câu lệnh có thể dùng chương trình (Cimcoedit V5.0) là được.

Last edited:
Xuất chương trình G code trên Pro khó mà post đúng theo hệ đk của máy được. Cái đó chỉ để học trong trường thôi. Bạn lên dùng phần mềm chuyên về Cam đi khi xuất file sẽ dễ hơn. Ko biết ý kiến có đúng không, các Pro cho ý kiến. Con việc thêm số thứ tự và câu lệnh có thể dùng chương trình (Cimcoedit V5.0) là được.
bạn nhầm rồi pro/e có thể xuất mã g-code cho khá nhiều HDK đó
vào NC proces có thể thấy các hệ điều khiển tương ứng với với các
UNCX01.P1 đến UNCX01.P54

theo đệ thì ko có G-post chuẩn nào mà proe cung cấp có thể xài được ngay mà ko cần chỉnh sửa lại chương trình cho đúng ý muốn của bản thân. chỉ có 1 cách để xuất chương trình đúng ý muốn của ta là tự tạo G-post cho riêng mình. trong diễn đàn cũng đã có topic nói về vấn đề này bạn có thể tham khảo.