híc cách assembly (em không phải dân cơ khí)

• Thread starter soulasylum
  • Ngày mở chủ đề
S

soulasylum

Author
híc...em mơi đang làm quen với sw mong các bác chỉ cho em cách assembly cái này với?em đang dùng sw2009

Ðề: híc cách assembly (em không phải dân cơ khí)

nếu bạn mới làm quen với sw thì bạn vào đây down tài liệu hướng dẫn của chú DCL về tham khảo, tai liệu rất dễ hiểu, đọc 1 thời gian ngắn là có thể làm dc các lệnh cơ bản của sw
http://meslab.org/mes/showthread.php?t=4235

S

soulasylum

Author

em cũng chỉ cần ghép mấy thứ này chứ không thể đi xâu vào SW do thời gian bây giờ là khồn có
các bác chỉ cho em với em đang cần gấp :77:

E

englsolid

Author

bạn vẽ được 2 part kia rùi đúng không. bạn mở bản assem ra nhé. chọn part thì vào phần ínertt component, nếu đang mở 2 part đó thì kích trực tiếp trong phần brows là được. part chọn trước sẽ giữ vai trò part chuẩn (như móng nhà). sau đó chọn tiếp part 2 làm như chọn part 1. nếu 2 part đè lên nhau thì bạn dùng công cụ move component . nếu cần phải xoay đối tượng thì dùng rote component nhé. sau đó cảm thấy tương đối thì dùng lệnh mate. sẽ xuất hiện ra các ràng buộc để bạn lựa chọn.

S

soulasylum

Author

híc...phần mate thì làm sao nó có thể vào đúng cái khe kia hả bác?em mate nó nhưng chỉ được vào đúng lỗ chứ không vào hết?
tiếp theo làm thế nào?

E

englsolid

Author

bạn làm cho 2 tấm vuông góc với nhau được chứ. rồi sau đó bạn quay ngược 2 part lại rồi chọn mate . 1 cạnh dưới của tấm con tiếp xúc với 1 cạnh dưới của tấm to. tương tự làm cho cạnh kia theo ý đồ của bạn là sẽ oke. nếu khó quá bạn gửi file part mình làm cho
1 gạch song2 với 1 gạch. 2gachj // với 2 gạch
đầu tiên là như thế này:chọn song song nhé

sau đó thế này:

tiếp:

tiếp:

tiếp:

tiếp

Last edited by a moderator: