Hiển thị kích thước trong Drawing?

• Thread starter naninovn
  • Ngày mở chủ đề
N

naninovn

Author
Mình tạo ba hình chiếu xong. Chọn view-show and erase... để ghi kích thước. Nhưng sau khi chọn hết các thông số, rồi chọn show all -> xuất hiện hộp thoại chọn yes, mà không thấy kích thước hiện lên. Bạn nào giúp mình khắc phục giúp mình vớ́i!

thanh hao

<b>Giải nhất vòng 2 cuộc thi NPD11 năm 2010</b>
Ðề: Hiển thị kích thước trong Drawing?

các anh cho em hỏi là làm thế nào mà tạo được bản vẻ chuyên nghiệp thế này. có cả khung tên và các thông số kích thước ngay trên môi trường part vậy ạ.

neverlose

<b>we only here today</b>

Cái này thì Pro/e của bạn bó tay rồi.

Muốn ghi kích thước cho bản vẽ trong môi trường part thì bạn save nó thành file cad . Hay vô Cad mở file đó ra và dùng Cad3D và dùng Dimension ghi kích thước bình thường.

thanh hao

<b>Giải nhất vòng 2 cuộc thi NPD11 năm 2010</b>

hj, anh nerverlose.em nghỉ họ sự dụng phần mềm bản quyên nền làm được, pro crac cung gi duoc kich thuơc nhưng khong được như vậy. các thông số kỹ thuật như vậy.

neverlose

<b>we only here today</b>

pro/e thể hiện được , em thử cho a xem nào.

Chịu khó sử dụng Cad3D đi rồi sẽ hiểu người ta dùng phần mềm nào. Cái khó có thể là em chưa biết cách ghi các thông số kĩ thuật và thể hiện,bố trí nó sao cho hợp lí.

Nhìn cái hình trên kia thì biết ngay là làm trên Pro/E rồi. Khi cài đặt Pro/E, nếu các bạn để ý sẽ thấy Pro/E quảng cáo cách ghi kích thước kiểu này luôn mà. Chuyện đâu có gì lớn lao đâu trời.

Last edited:

dùng lệnh ANNOTATIONS là có mà>>>>

bác nào làm ơn viết một bài về cách sử dụng lệnh ANNOTATIONS mình cũng rất muốn dùng lệnh này

Việc dùng Anotation khá đơn giản, bạn chỉ việc click vào công cụ này, sau đó theo các hướng dẫn trên màn hình là có thể làm được ngay.

Nguyên tắc chung khi "mò" cách sử dụng phần mềm là

- Nắm rõ yêu cầu về mặt thực tế của cái mình cần làm (là cái mà không có phần mềm hỗ trợ mình vẫn phải làm), trong trường hợp ghi kích thước thì đó là sẽ xác định đối tượng ghi kích thước, vị trí và hướng của kích thước cần ghi

- Để ý coi những yêu cầu vừa nêu sẽ được Pro/E làm như thế nào. Theo dõi các yêu cầu, chỉ dẫn do Pro/E đưa ra trên màn hình và làm theo là xong. Trong phần này lưu ý các bạn là nên để ý những thói quen thao tác của Pro/E để dần dần hình thành kỹ năng, thấy Pro/E đưa ra yêu cầu gì là sẽ biết mình phải làm gì

-

T

tungckm07

Author

bạn thử click tab Erase và chọn thêm mục accept all thử xem sao!?