Hiển thị máy CNC trong verticut ?????

Author
Có bác nào biết cách hiển thị máy CNC khi mô phỏng gia công trong verticut không ? Em làm mà chỉ thấy dao với phôi thôi ! trong ví dụ của nó có máy, lại thêm cả đồ gá nữa, nhìn hoành tráng thật. Mà như thế mới biết có đụng đồ gá hay không phải không các bác. Bác nào bít cách lôi nó ra chỉ em với :4::4:

mình cũng chỉ làm đựoc như bạn thôi, còn hiện máy với đồ gá thì chưa làm bao giờ.
Các cao thủ giúp tụi em với!

K
Hai anh cho em hỏi em dùng proe 3.0 nhưng sao mô phỏng trong vericut khong thấy chạy gì cả mặc dù em đã kích vào Play. Các anh chỉ cho em với nhé

bạn phải thây đổi thông số trong tool/option đó là thây đổi "nccheck_type" chọn Value là nccheck .Bạn thử làm xem có được ko?

Last edited:
bạn nhớ là đã cho phôi hiện lại chưa đã. Nếu phôi vẫn Hide thì không thấy gì là phải rùi

Có bác nào biết phần tối ưu hóa tốc độ gia công trong Vericut không? bác nào biết thì xin chỉ giáo. Mình thấy trên homepage của Vericut quảng cáo là có thể tối ưu hóa tốc độ gia công nên có thể giảm thời gian gia công và tránh hỏng dao cụ, nhưng mình thấy mọi người mới dùng để check có bị va dao hay không thì phải.

cái này các bác hỏi thêm thừa rồi vì bản crack ko có đâu !!! giống catia thôi!!! thân ái

Trong mấy bài thực hành này có nè bạn. Nhưng phải cài riêng phần mềm này mới được chứ phần có trong Proe không đủ chức năng đâu
http://meslab.org/mes/showthread.php?t=6332

R

romeospkt

mình nghĩ bạn đã hide phôi trước khi mô phỏng gia công trong vericut rồi. Trước tiên bạn unhide phôi lên, sau đó chọn lại nc check la sẽ chay bình thường. good luck!

Ðề: Hiển thị máy CNC trong verticut ?????

thấy được chạy mô phỏng mô phỏng đó là do ngay khi cài phần mềm mình không nhớ cài đến đoạn nào nhưng khi đến đó phải chọn ..... để cài lại mơí biết đánh đấu chỗ nào. và khi cài đến gần cuối phải có java. trong bộ cài phải có mục vericut

thanhlh84

Active Member
Ðề: Hiển thị máy CNC trong verticut ?????

Có bác nào biết cách hiển thị máy CNC khi mô phỏng gia công trong verticut không ? Em làm mà chỉ thấy dao với phôi thôi ! trong ví dụ của nó có máy, lại thêm cả đồ gá nữa, nhìn hoành tráng thật. Mà như thế mới biết có đụng đồ gá hay không phải không các bác. Bác nào bít cách lôi nó ra chỉ em với :4::4:
Bạn xem kỹ lại mục training session trong thư mục HELP, có hướng dẫn rõ ràng cả đấy. Hoặc là nhìn file ảnh mà mình upload bên dưới.

Uploaded with ImageShack.us

Last edited: