Hỏi cách cài Pro/ENGINEER WF 4.0 M010

• Thread starter chinhpt
  • Ngày mở chủ đề
C

chinhpt

Author
Tôi cài pro ra rồi, nhưng khi crick vào biểu tượng để chạy thì nó báo lỗi như này là sao: License request failed for feature PROE_LND:-1:
Mong các bác chỉ giáo và giúp e, e đang cần dùng....
Cảm ơn các Bác nhiều...

Tôi cài pro ra rồi, nhưng khi crick vào biểu tượng để chạy thì nó báo lỗi như này là sao: License request failed for feature PROE_LND:-1:
Mong các bác chỉ giáo và giúp e, e đang cần dùng....
Cảm ơn các Bác nhiều...
Tớ chua dùng ProE 4.0. Nhưng trước đây có mấy bản 2.0 hay 3.0 thỉnh thoảng cũng bị, tuy không phải là -1 nhưng cũng là lỗi license. Bạn có thể sửa lại thế này.
1. hãy sửa lại HOSTID như lúc mới cài ở trong Notepad theo HOSTID mới mà bạn nháy đúp vào biểu tượng SETUP PTC trong bộ cài
2. Bạn vào Start> All Programe > PTC > vào mục license sửa xem thế nào nhé.
Chúc thành công.

bạn làm thế này thử xem

chào bạn.
lúc trước mình cũng hay bi một cái cái lỗi như vầy.sau khi cài đặt pro ok và đang sử dụng bình thường.sáng ra mở máy lên mở pro lên thì nó không chạy.nó báo là file đăng kí bản quyền (tất nhiên là đăng kí lậu rùi) bị lỗi rồi nó tự động đóng chương trình lại luôn. khi đó thì mình làm như vầy.
bạn xóa các file bẽ khoá mà bạn chép vào ổ đĩa cài đặt .
sau đó bạn tiến hành tạo lại các file bẻ khóa mới (giống như lúc bạn mới cài lần đầu tiên vậy).
NHƯNG SAU ĐÓ thay vì double click vào file setup trên đĩa cd (dvd) để cài đặt bạn hãy vào đường dẫn
C:\Program Files\proeWildfire 4.0\bin\ptcsetup
đễ chạy file ptcsetup rồi tiến hành thao tác giống như cài mới lần đầu tiên vậy.Cài lại kiểu này tốc độ cài đặt cực kì nhanh rất tiết kiệm thời gian.

mình diễn đạt hơi rối nhưng hy vọng sẽ giúp được cho bạn.