hỏi cách in SW ra A0

• Thread starter lamnt811
  • Ngày mở chủ đề
L

lamnt811

Author
cho em hỏi là làm cách nào để in bản vẽ lắp hay bản vẽ phân rã ra giấy A0 mà hinh nét nhất! mà không bị nhòe không vậy? (Solidworks 2008)
Với cả làm cách nào để hiển thị được đường ren khi in không ah?
Em cảm ơn nhìu!

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Để in bản vẽ ra một cỡ giấy nào, bạn chỉ cần thiết lập trong Page Setup giống như Word hay Excel, theo mọi cỡ giấy mà máy in bạn chọn hỗ trợ. Bản vẽ có nét hay không tùy thuộc vào máy in chứ không tùy thuộc khổ giấy. Bình thường thì các nét vẽ sẽ sắc như dao cạo.

Để hiển thị và in ra các đường ký hiệu ren, bạn chỉ cần bật tùy chọn Cosmetic thread khi tạo ren. Khi tạo bản vẽ, những chỗ có ren sẽ hiển thị và cho in ra những đường ký hiệu ren này theo quy ước quốc tế.

L

lamnt811

Author
Vâng! em đã làm được! cảm ơn anh nhiều!
cho e hỏi 1 câu nữa là khi mình xuất bulong sang bản 2D thì phần hình chiếu trục đo của nó cũng không thể hiện hết được đường ren đúng không anh? cái đường tròn ở đầu bulong thể hiện cho ren có phải là theo tiêu chuẩn không anh?

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Vâng! em đã làm được! cảm ơn anh nhiều!
cho e hỏi 1 câu nữa là khi mình xuất bulong sang bản 2D thì phần hình chiếu trục đo của nó cũng không thể hiện hết được đường ren đúng không anh? cái đường tròn ở đầu bulong thể hiện cho ren có phải là theo tiêu chuẩn không anh?
Đúng rồi.

Thực tế thì ta không cần mô tả bulong có cả ký hiệu ren trên hình chiếu trục đo!

Vẽ ren theo tiêu chuẩn thì đúng như bro DCL nói,còn muốn nó nhìn đẹp đẹp thì dùng cách này nè bro

Last edited: