Hỏi về biến dạng dẻo trong ansys

• Thread starter thangs2my
  • Ngày mở chủ đề
T

thangs2my

Author
Em mới nghiên cứu về ansys,em đang là sv năm cuối nên sử dụng ansys để làm đồ án tốt nghiệp,em đã vẽ cơ cầu bằng phần mềm inventor,giờ muốn import sang ansys để mô phỏng ứng suất,đây là video em đã làm
://www.youtube.com/watch?v=MZctw--w-SY[/URL],
[MEDIA=youtube]MZctw-[/MEDIA]-w-SY
cái em muốn hỏi là ansys có thể mô phỏng ứng suất cho cả cơ cấu này được không,và nếu được thì làm như thế nào.mong mọi người giúp đỡ !

phupsh90

Active Member
Ðề: Hỏi về biến dạng dẻo trong ansys

ANSYS là phần mềm khá hay nhưng tài liệu tiếng Việt của nó rất ít nên rất khó cho ai mới tiếp xúc nó, trước tồi cũng có 1 time ngắn nghiên cứu thử ansys nhưng cũng dừng lại ở 1 lĩnh vực rất nhỏ, không thể giúp bạn được. Ở Mes rất nhiều cao thủ nhưng về Ansys thì vẫn hơi ít, bạn có thể qua STCLUB 1 diễn đàn chuyên về ansys sẽ có nhiều người biết và gợi ý chỉ bảo bạn. chúc bạn nhanh giải quyết được vấn đề
link tham khảo: http://stclub.advantech.vn/index.php

C

ch3coohminh

Author

Bạn nên tìm download bộ Finite Element Simulations with ANSYS Workbench 14 đủ cả CD và sách của tác giả H
Lee nhé. Trong cuốn này có những thứ bạn đang tìm kiếm.
Chúc bạn may mắn.

T

thangs2my

Author

ANSYS là phần mềm khá hay nhưng tài liệu tiếng Việt của nó rất ít nên rất khó cho ai mới tiếp xúc nó, trước tồi cũng có 1 time ngắn nghiên cứu thử ansys nhưng cũng dừng lại ở 1 lĩnh vực rất nhỏ, không thể giúp bạn được. Ở Mes rất nhiều cao thủ nhưng về Ansys thì vẫn hơi ít, bạn có thể qua STCLUB 1 diễn đàn chuyên về ansys sẽ có nhiều người biết và gợi ý chỉ bảo bạn. chúc bạn nhanh giải quyết được vấn đề
link tham khảo: http://stclub.advantech.vn/index.php
Bạn nên tìm download bộ Finite Element Simulations with ANSYS Workbench 14 đủ cả CD và sách của tác giả H
Lee nhé. Trong cuốn này có những thứ bạn đang tìm kiếm.
Chúc bạn may mắn.
Vâng cảm ơn 2 bác,em mới nghiên cứu về nó nên còn lờ mờ lắm

K

K1003024

Author

theo mình nghỉ mô hình bạn làm nên tối ưu ( đơn giản hóa mô hình ). chọn 1 vài chi tiết trên toàn cơ hệ đó để tính bền. chọn ra chi tiết, chọn bậc tự do, đặt lực và giải.