Hỏi về content center.

• Thread starter vnmanhspkt
  • Ngày mở chủ đề
V

vnmanhspkt

Author
Các bác cho em hỏi em đang dùng Inventor V 9 nhưng có đọc tài liệu về inventor 2008 trong đó có hướng dẫn sử dụng thư viện trong content center dùng lệnh place from content center trong môi trường Assembly nhưng mình tìm mãi trong máy của mình không có lệnh place from content center.
Không biết mình cài có lỗi gì không. giúp mình với.

J

jupiter

Author
Các bác cho em hỏi em đang dùng Inventor V 9 nhưng có đọc tài liệu về inventor 2008 trong đó có hướng dẫn sử dụng thư viện trong content center dùng lệnh place from content center trong môi trường Assembly nhưng mình tìm mãi trong máy của mình không có lệnh place from content center.
Không biết mình cài có lỗi gì không. giúp mình với.

vì inventor 9 ko có lệnh đấy ...mình nghĩ như vậy bạn nghĩ sao ???

G

gacon

Author
Content Center

Phải nói ràng cái thư viện này của Inventor này rất hay, bạn có thể thay đổi các thông số của các chi tiết sau khi bạn đã lấy ra và có rất nhiều thứ trong đó nhưng phải dùng phần mềm có bản quyền mới có chức năng này bạn ạ. mình đang dùng cái Inventor Pro 2009 nên mới có phần này bạn ạ. sau khi cài đặt phần Content center libraries này thì trong phần Assembly bạn mới thấy được cái công cụ đó và bạn phải Log in vào và được chấp nhận mới lấy được các chi tiết trong đó bạn ah!!!

H

heyyou_smile

Author
content center

trong INVENTOR 9 thì mình không biết vì mình đang chạy Inventor pro 2008, bản CRACK thôi nhưng nó vẫn có content center library. Bạn vào trong các thư mục trên đĩa CD cài đặt tìm thư mục CONTENT LIBRARY. tiến hành cài nó xong, bạn vào trong assemply của inventor 2008, chọn "place from content center library" khi đó hộp thoại login hiện ra, bạn nhấp chọn vào khung dấu check phía dưới ô login hình như bắt đầu bằng AUTOMATIC... sau đó click OK là tự động center library sẽ được tải lên inventor thôi. không cần phải có mật khẩu đâu. thử xem sao. Nghe nói là từ phiên bản này thì thư viện mới có nhưng lại không có bánh răng. Các phiên bản trước đòi hỏi phải có AutoCAD mechanical kèm theo thì mới xài được ứng dụng này không biết có đúng không nữa

Last edited by a moderator: