hỏi về matser cam

Author
mình mới học matser cam( mình dùng cam X). ở phần tiện khi mình tạo phôi lại thấy phôi hướng lên trên mình muốn cho nó xoay ngang thì làm cách nào. ai biết chỉ dùm. cảm ơn nhiều. Hình của nó khi chon phôi thế này:

.

TYA

Well-Known Member
Cậu đã chọn hoặc lọ mọ thay đổi các mặc định thành máy tiện đứng nên phôi nó thế.

Hãy pot cụ thể cậu làm thế nào, lỗi khi nào...

Author
khi mới vào cam thì mình chọn luôn máy lathe. sau đó vẽ hình để tiện. rồi chọn stock setup thì đã thấy phôi nó quay đứng như thế rồi. thế bạn có thể nói những trường hợp làm cho phôi quay đứng và cách khắc phục không.

TYA

Well-Known Member
Thế thì chọn máy khác đi nhé. Ví dụ cậu chọn Slant bed machine xem sao ? Lý do phôi đứng là do cậu chọn loại VTL ( một tên máy nào đó có chứa từ VTL thì phải - vertical lathe mc) trong phần chọn mc.

Đó là mcamx trở lên thì phải, dòng tiếng Anh ở trên tớ gõ tham khảo, có thể không chính xác từ nhưng nghĩa đúng đấy

Chú ý chọn số trục là 2 nhé, 2 axis sland bed machine (trừ khi chủ ý chọn 3,4 trục) , nó liên quan đến các code lệnh phụ M,B,T,S....sau này được pot ra (không thừa, không mâu thuẫn cho máy 2 trục)

Không được hì hỏi tiếp nha

Last edited: