hỏi về phần mềm FANUC 21

Author
có anh em nào có phần mềm đó ko? có thể share cho mình ko, hay biết nó có thể down ở đâu ko? cám ơn rất nhiều

Author
ủa vậy a? mình đâu biết, mới làm wen thôi, sr nha
Nhưng mà khi cài xong thì thấy 1 biểu tượng có tên là WIN NC, ko biết phải tên phần mềm đó ko nữa, nếu bạn có thì share mình với, cám ơn rất nhiều ^^

Win NC là tên của phần mềm dùng để giao tiếp giữa các máy PC và các máy có hệ điều hành Fagor( phần mềm DNC), không dùng vào việc khác và các máy có HĐH khác được. Phần mềm này cho tải thoải mái trên mạng mà, cứ seach Win Nc là có ngay.

Author
tên đầy đủ của nó đây, ai có hay biết nó ở đâu thì giúp với xin cám ơn nhiều
WinNC GE Fanuc Series 21 T EMCO:phần mềm thiết kế NC chuyên nghiệp,thiết kế và đưa vào gia công trực tiếp trên các máy CNC hiện đại

Author
ko ai biết cái này a?tôi đang học nó nhưng ko có phần mềm nên khó học quá, có ai chỉ giúp mình với

Author
trên diễn đàn mình ko ai học về cái này à?

D

dungaha

mình chỉ có bản Demo thui! đang tìm key mà chưa đc.

Author
nếu có thì chỉ dùm mình nha, cám ơn bạn nhiều!!!

Author
cám ơn bạn rất nhiều, mình tải về rồi nhưng sao bấm vào nó ko chạy, ko biết cò cần cài đặt gì ko vậy bạn

Author
cám ơn bạn nhiều lắm, đc rồi!!!!! hihi^^ ,phải chi bấm đc 100 cái thank cho bạn ^^

B

Bui Quy Tuan

Hi bạn sài có vấn đề gì thì anh em cùng trao đổi nhé?

tên đầy đủ của nó đây, ai có hay biết nó ở đâu thì giúp với xin cám ơn nhiều
WinNC GE Fanuc Series 21 T EMCO:phần mềm thiết kế NC chuyên nghiệp,thiết kế và đưa vào gia công trực tiếp trên các máy CNC hiện đại
Mình cài chạy thử thì thấy đây là phầm mềm mô phỏng các bộ điều khiển Fanuc 21T và Fanuc 21M của công ty Emco là công ty có bề dày về các giáo cụ liên quan đến CNC ( máy, phần mềm và các bộ Simulation) . Để sử dụng được phần mềm này bạn cần thêm bộ Simulation nữa, về căn bản bộ này nhìn giống hệt bộ điều khiển Fanuc được gắn trên máy CNC thứ thiệt, chỉ khác ở chỗ học viên sẽ thao tác trên một máy ảo, bảo đảm an toàn khi vận hành. Đến chừng có một số kinh nghiệm rồi thì mới thực sự đứng vào máy thật. Bạn thử hỏi các thầy hiện đang dạy tại các trung tâm dạy nghề CNC để biết cụ thể hơn về phần cứng, nếu rẻ thì tự làm một bộ, đấu vô mới xài phần mềm được.

Author
không biết phần mềm này ứng dụng ngoài thực tế nhiều ko vậy bạn? xin cám ơn nhiều

Đây là phần mềm giả lập bộ điều khiển Fanuc 21T và 21M, các máy sử dụng BĐK này trong thực tế rất nhiều.