hỏi về simatic step7?

Author
ai biết phần mềm s7-300 này down ở đâu ko? chỉ em với, cám ơn trước nha

Last edited:
Em mua CD PLC thì có chứ gì ? Nếu ở SG thì ra lại cổng trường ĐHSPKT ( bên Võ Văn Ngân ), ở BK thì qua bên cổng Tô Hiến Thành, nếu ở Q1 thì vào khu Bùi Thị Xuân, Tôn Thất Tùng, nếu em ở vùng miền khác thì anh sẽ up lên share cùng em. Nhưng có điều kiện thì nên mua CD về xem, vì S7-300 còn nhiều soft khác liên quan cũng hay lắm !
Chúc em vui và học tốt !

Author
cám ơn anh Phúc Linh, nghe"giang hồ" đồn anh rất rành về tự động, mai mốt có gì nhờ anh hướng dẫn nha, :). Mà anh có tài liệu gì hay ko share cho em với?
Hiện giờ trong đầu em vẫn chưa có cái nhìn tổng quan về PLC S7 300, đọc sách vẫn chưa hình dung đc, anh có thể "túm" tắt giúp em đc ko ?

Last edited:
Author
em thì có thể mua đc, nhưng anh có thể up lên để mọi người ai cần mà ko mua đc có thể down

Nói như bigbangla thì quá rồi, anh là dân gốc cơ khí, chỉ mua sách về mày mò nghiên cứu tự học là chính thôi, không dám múa rìu qua mắt thợ, hay mấy vị tiền bối trong nhà MES đâu.
Cái nầy em cứ tự mua sách mà tham khảo thì ra, muốn rành hơn thì setup cái soft mà mô phỏng thì biết hơn chút, nếu có xu rủng rẻng thì mua 1 con nho nhỏ về mà phá, lập trình nó coi chơi, giá cũng không cao lắm khoảng vài trăm đến 1tr là cùng. Bảo đảm em đọc, kết hợp mô phỏng, và chạy con thiệt thì dư sức làm cao thủ liền :4:
Sẽ up soft lên theo yêu cầu !
Thân !
Huỳnh Phúc Linh
P/S: Chúc em thành công với S7-300 và những con khác nữa !

Author
"mỗi người đều có cái đáng để ta học hỏi" mà anh !!!!

S

sakura19887

mình cũng mới học xong môn đó và có vài lời không biết có tác dụng không,có j mọi người bỏ wwa nhé.Đó là muốn học môn đó tốt thì cần phải thực hành và tiếp xúc với thực tế nhiều hơn .và chỉ cần học tốt cách sử dụng các hàm đã học thui

R

robert_hai

Mình có một số tài liệu về lý thuyết cơ bản, cũng như cách lập trình Step-by-step của S7 300, hi vọng có thể giúp cho những ai mới lần đầu tiếp xúc với phần mềm Simatic Step7

http://www.mediafire.com/?mmgdnyxynlz

Chúc vui

P

protable