Hướng Dẫn cho một số bạn thích dùng tích hợp MOLDEX3D trên NX

Author
gần đây cũng thấy nhiều bạn hỏi vấn đề này nên tiện đây mình up cho các bạn xem tham khảo các bước cài đặt moldflow ở đây nhé :
đây là đầy đủ các bước mình làm được trên cả NX8.5 và NX9 (hình minh họa cho NX9) file cài đặt copy hoàn toàn có trong DATABASE của NX 8.5 bạn có thể tìm down trên mạng nhé nếu không có thì mấy hôm nữa mình up link lên...
Chúc các bạn yêu thích NX có thêm trải nghiệm mới !

Bước đầu tiếp là copy giữ liệu cảu DATABASE NX vào folder cài đặt có lẽ mình không trình bày nữa và dưới đây là các bức ảnh về cài đặt Add in Moldex3D
các bạn xem qua những bức ảnh này rồi làm theo các bước là ok
+ copy text crack từ dữ liệu trong file crack_readme!.txt vào file splm6.lic như hình sau :

+Reread licence để add đoạn code crack cho Moldex3D

+ Vào đường dẫn chứa file cài đặt Moldex3D như sau và chạy các file exe ở đây

+ Chạy NX với chế độ ADMIN (Chuột phải chọn run as Adminstrator)ko làm bước này là lỗi ngay đấy nhé

+ vào Môi trường Mold trong NX và chạy Flow anysis chọn cổng phun và chọn OK

+ xuất hiện thông báo sau chọn OK và tiếp tục nhận được thông báo rồi ok

+ và đợi vài phút ta có kết quả là đây

+ Chọn các thông số rồi ấn Analyze now chờ tính toán

+ Rồi ta có cái này kết quả mong chờ nhất

Mình đã chạy thử được trên NX8.5 trên win 7 và NX9 trên WIN 8 chúc các bạn thành công với công cụ này thuận tiện rất nhiều cho tính toán lựa chọn phương án thiết kế

Ðề: Hướng Dẫn cho một số bạn thích dùng tích hợp MOLDEX3D trên NX

gần đây cũng thấy nhiều bạn hỏi vấn đề này nên tiện đây mình up cho các bạn xem tham khảo các bước cài đặt moldflow ở đây nhé :
đây là đầy đủ các bước mình làm được trên cả NX8.5 và NX9 (hình minh họa cho NX9) file cài đặt copy hoàn toàn có trong DATABASE của NX 8.5 bạn có thể tìm down trên mạng nhé nếu không có thì mấy hôm nữa mình up link lên...
Chúc các bạn yêu thích NX có thêm trải nghiệm mới !

Bước đầu tiếp là copy giữ liệu cảu DATABASE NX vào folder cài đặt có lẽ mình không trình bày nữa và dưới đây là các bức ảnh về cài đặt Add in Moldex3D
các bạn xem qua những bức ảnh này rồi làm theo các bước là ok
+ copy text crack từ dữ liệu trong file crack_readme!.txt vào file splm6.lic như hình sau :

+Reread licence để add đoạn code crack cho Moldex3D

+ Vào đường dẫn chứa file cài đặt Moldex3D như sau và chạy các file exe ở đây

+ Chạy NX với chế độ ADMIN (Chuột phải chọn run as Adminstrator)ko làm bước này là lỗi ngay đấy nhé

+ vào Môi trường Mold trong NX và chạy Flow anysis chọn cổng phun và chọn OK

+ xuất hiện thông báo sau chọn OK và tiếp tục nhận được thông báo rồi ok

+ và đợi vài phút ta có kết quả là đây

+ Chọn các thông số rồi ấn Analyze now chờ tính toán

+ Rồi ta có cái này kết quả mong chờ nhất

Mình đã chạy thử được trên NX8.5 trên win 7 và NX9 trên WIN 8 chúc các bạn thành công với công cụ này thuận tiện rất nhiều cho tính toán lựa chọn phương án thiết kế
a có thể cho link tải phần mềm này đc không?