Hướng dẫn chọn vật liệu vẽ lốp xe trên Inventor

Author
Chào các anh chị, em đang vẽ cái lốp xe, mà đến lúc chọn vật liệu là cao su và làm vân của nó thì không biết làm thế nào, các bác chỉ giúp em với, nếu có hình ảnh chỉ dẫn thì càng tốt nhé, thanks các bác! Em hứa sẽ like!

Ðề: Hướng dẫn chọn vật liệu vẽ lốp xe trên Inventor

Chọn vật liệu thì mình quên mất chỗ rồi tại mới cài Windows 8 nghịch ^^. Còn vẽ mấy đường rãnh lốp cậu có thể dùng lệnh Emboss :D

Author

Trời, bác ơi, em ko biết lên mới nhờ mọi người giúp đỡ, bác trả lời thế thì khó quá, dù sao cũng chân thành bác đã quan tâm! em vẫn chưa làm được à....
Chọn vật liệu thì mình quên mất chỗ rồi tại mới cài Windows 8 nghịch ^^. Còn vẽ mấy đường rãnh lốp cậu có thể dùng lệnh Emboss :D

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN

Bạn có thể làm như hình !

Trời, bác ơi, em ko biết lên mới nhờ mọi người giúp đỡ, bác trả lời thế thì khó quá, dù sao cũng chân thành bác đã quan tâm! em vẫn chưa làm được à....
Làm như Hiro cũng được, hoặc làm theo cách sau.

Click phải chuột vào tên chi tiết -> iProperties

Cửa sổ hiện ra chọn thẻ Physical -> Chọn Rubber trong danh sách vật liệu

Author

Chân thành cảm ơn các anh, em biết vật liệu cao su là Rubber, và em cũng chọn như vậy, nhưng ý của em là có loại nào làm luôn các hình vân trên lốp xe được không, hay phải vẽ vân, và nếu vẽ thì vẽ như thế nào ạ, các anh giúp em với, thanks!
Chứ cái lốp xe mà cứ có mỗi cao su trơn không thì chắc ko ổn lắm!