Hướng dẫn tạo đường dao trên JDpaint bằng hình ảnh

Author
Chào các bạn.
Do có nhiều bạn liên lạc bảo mình hướng dẫn tạo đường dao trên JDpaint nên hôm nay mình lập topic này để hướng dẫn sơ qua cách tạo đường dao cho một ảnh bitmap trên JDpaint.
Cái này đối với người thành thạo JDP thì không có gì khó nhưng với người đang làm quen cũng thú vị lắm chứ:
Bước 1: Cho hình bmp vào

Bước 2: Dựng 2.5D từ bmp

Chú ý: Sau khi ấn ok thì nhớ ấn chuột vào cái ảnh bitmap nha
Chuyển chế độ xem 3D để kiểm tra hoa văn chi tiết:

Bước 3: scale lại hình theo đúng kích thước yêu cầu:

Đánh giá trị ngang dọc của chi tiết trên bảng scale:

Bước 5: Tạo đường dao:

Bảng giá trị khi lập trình:

Bước 6: Xuất file Eng:

Mọi người ai không hiểu có thể commen ở dưới mình sẽ giải đáp.
Chú ý với cách làm này khi convert ENG to Gcode sẽ hạn chế được rất nhiều hiện tượng nhấc dao vô lí

Sửa lại em ! trùng và không khớp hình

Last edited:
Ðề: Hướng dẫn tạo đường dao trên JDpaint bằng hình ảnh

sao nhiều hình trùng nhau vậy em

Author

Hi xin lỗi cả nhà em vừa post bài xong thì sếp gọi nên không kịp kiểm tra nên gặp sự cố đáng tiếc này hi

K

khach274

Nhìn cậu Lợi trông mặt rất quen quen hình như mình gặp ở Phù Khê thì phải.

Author

Hi em đi cũng nhiều chắc có khi anh em mình gặp nhau rồi cũng nên ấy chứ hi. Có dịp giao lưu với bác. Yahoo em là: trahana84

J

JDpaint

Hi em đi cũng nhiều chắc có khi anh em mình gặp nhau rồi cũng nên ấy chứ hi. Có dịp giao lưu với bác. Yahoo em là: trahana84
anh có ở phù khê ko vây. lúc nào em qua xin anh chỉ giáo cho em 1 ít kinh nghiệm

Author

anh có ở phù khê ko vây. lúc nào em qua xin anh chỉ giáo cho em 1 ít kinh nghiệm
Xin chào, mình ở Hà Nam chứ không ở Phù Khê bạn ạ. Chỉ thứ 7 với Chủ nhật thì mình có trên Hà Nội thôi. Có gì thì pm cho mình cùng giao lưu :3:

J

JDpaint

Xin chào, mình ở Hà Nam chứ không ở Phù Khê bạn ạ. Chỉ thứ 7 với Chủ nhật thì mình có trên Hà Nội thôi. Có gì thì pm cho mình cùng giao lưu :3:
anh ơi thứ 7, chủ nhật anh thường ở chỗ nào ha nội ạ, em tới xin anh chỉ giáo cho trình được nâng cao. Em còn gà lắm

Author

anh ơi thứ 7, chủ nhật anh thường ở chỗ nào ha nội ạ, em tới xin anh chỉ giáo cho trình được nâng cao. Em còn gà lắm
Mình ở Mỹ Đình hoặc bên Gia lâm. Có gì trao đổi qua điện thoại nhé