????/Inventor trên Win vista?

Author
Có bac Pro nào đã cài inventor trên win vista giúp em cach cài với?
Em cài gần song thi nó báo. khi chạy nó ra thì nó báo lỗi cần close progam chán wa
Liệu cài inventor trên Xp khác vista k? trình tự cài như thế nào mong các bác giup cho

Ðề: ????/Inventor trên Win vista?

cài Inventor trên vista hay xp đều như nhau, thao tác như nhau, mình đã thử cả rồi. Có thể file cài đặt của bạn có vấn đề chăng.

J

Jonegiang

Inventor 2009 có 2 versions : x32 và x64

Win Vista x64 khong work với inventor x32 !!

Author

mình cài Inventor 2008 trong may bàn của mình vẫn cài đc( win Xp2). minh mới dùng laptop win vista64 lại không cài đc ah!

Author

A Jonegiang thế không cài đc inventor 2008 trong win vista 64 của em đc ah? liệu em chuyển về vista32 có cài đc k? anh khi cài có bị lỗi gì k? trình tự cài có thay đổi gì k? mail nguyenthanhluanhd@gmail.com Thanks!

Bạn nhớ viết tiếng Việt có dấu nhé !

Last edited by a moderator:
E

englsolid

chuẩn rùi. em cài iv trong vista 32b là được. vì anh cài rùi mà

Author

Lam thế nào để chuyển nó win vista 64 về 32? Phai cài lại win ah?

E

englsolid

em hỏi cũng là câu trả lời rùi đấy, chịu khó tí

Author

nói thật em mới mua laptop Asus chưa biết cách cài win laptop ntn? k giống như máy bàn cho đĩa vào khởi động lại máy rùi F8. còn loại này e mù tịt. Và có phải lúc mình chuyển win64 về 32 là lúc cài driver sau khi cài song win hay là trong lúc cài win?

E

englsolid

botay.com rùi. ra cửa hàng bảo nó bán cho cái 32bit. về cài bình thường. bây giờ bảo hướng dẫn cài win thì bó tay luôn

Ah liệu bây giờ e mua disk ivt 2009 co dc k nhi?
nếu đã có 2k8 rồi thì bạn nên kiểm tra win của bạn là bản 32 bit hay 64 bit rồi tự chọn nếu 32 thì chọn setup32.exe còn nếu win 64 bit thì chọn setup.exe

E

englsolid

vậy là đúng rùi, bản này chỉ là bản 32bit nhưng win của em lại là 64bit. sao cài được. 1 là mua bản khác 64bit, 2 là cài lại win32bit. cách nào dễ thì em làm thui

em đã coi lại cái ảnh của bác đấy rồi hình như bác đấy cài xong setup32.exe (vista 32 bit )thì ko dùng được thì phải
ko biết cài IVT này nó có xung đột với pro engineer ko nhỉ ae

Last edited:
Author

Phai mua bản IVT 2009? hay 2010 ha bac?
E cài phần setup32.exe đc rùi nhưng khi mở nó nên chỉ vẽ đc mỗi cái sketch, lúc chuyển sang part feature để Extrude thì nó báo lôi ở cái hình Untily ấy? có khi em thử mua bản Ivt mới xem sao k?

có lẽ phải vậy thôi bạn à hay là nếu có thể bạn thử cài lại win xem sao ?
Nếu đã mua thì chơi luôn IVT 10 đi sài cho nó sướng hì

Author

ko biết cài IVT này nó có xung đột với pro ko nhỉ ae? nghĩa là sao? xung đột với win ? Pro là gì thê?