khắc nổi trong Inventor

• Thread starter conlocmientay
  • Ngày mở chủ đề
C

conlocmientay

Author
em dùng Inventor 10, trước khi dùng lệnh Emboss để khắc nổi, cũng như Inventor 9, em tạo mặt phác họa, dùng lệnh text đánh dòng chữ, nhưng khi nhấn Ok của lệnh Text thì dòng chữ mất luôn. Do đó không lấy dòng chữ làm profin để khắc nổi trong lệnh Emboss được, có bác nào biết vì sao lại thế không? Chỉ em với!
Em cám ơn nhiều!!! ???

có lẽ Inventor của bạn bị lỗi chăng ??? mình sài Inventor 12 Pro ko mất Text như bạn, có lẽ setup lại thôi :)

H

hoc_hoi

Author
X800XL viết:
có lẽ Inventor của bạn bị lỗi chăng ??? mình sài Inventor 12 Pro ko mất Text như bạn, có lẽ setup lại thôi :)

Anh ơi đã có Inventor 12 rồi ạ .............đĩa DVD gồm mấy đĩa ạ ................có khác Inventor 11 ko anh ? thanks

với 20k bạn sẽ có Inventor 2008 Pro (bản 12) 1 DVD, cũng ko khác jì nhiều, cái khác duy nhất chắc là Crack bản 11 chua như dấm,bản 12 Crack nhẹ tênh :)

Lỗi không hiển thị text trong Inventor giải quyết thế nào đây ?

em dùng Inventor 10, trước khi dùng lệnh Emboss để khắc nổi, cũng như Inventor 9, em tạo mặt phác họa, dùng lệnh text đánh dòng chữ, nhưng khi nhấn Ok của lệnh Text thì dòng chữ mất luôn. Do đó không lấy dòng chữ làm profin để khắc nổi trong lệnh Emboss được, có bác nào biết vì sao lại thế không? Chỉ em với!
Em cám ơn nhiều!!! ???
X800XL có lẽ Inventor của bạn bị lỗi chăng ??? mình sài Inventor 12 Pro ko mất Text như bạn, có lẽ setup lại thôi :)
Mình cũng đang gặp cái lỗi dở hơi này ! Bực thật !
Cái này do lỗi font của hệ thống hay sao ấy !
Với XP1, mình cài VietKey rồi cài Inventor thì gõ được text ngon lành !
Với XP2, cũng làm như thế mà không được ! <~~~~ CHẲNG HIỂU TẠI SAO ?
Ai biết cách khắc phục lỗi này thì giúp mình với.
Cảm ơn trước !

S

stevent

Author
bạn thử xem lại bản thông số lúc dùng lệnh emboss xem! Mình cũng xài Xp 2 mà!

B

badg79

Author
Em cám ơn nhiều!!! ???
tui làm như vầy không biết có đúng không nữa

C

cknn61

Author
Ðề: Re: khắc nổi trong Inventor

Nếu mặt bạn cần khắc nối là mặt phẳng thì bạn vẽ chữ nổi trong một part rồi ghép chữ nổi lên mặt phẳng đó. Đây có thể là giải pháp tình thế nhưng thao tác cũng rất nhanh. Bạn thữ làm xem.
Chuc thành công