Khoan lỗ trong mcx3

• Thread starter cuonsuperman
  • Ngày mở chủ đề
C

cuonsuperman

Author
Mình muốn khoan 1 lỗ sâu. Vấn đề ở đây là mình muốn khoan nhiều lần xuống dao. VD:mỗi lần xuống dao là 2mm rồi lại dở lên khỏi mặt lỗ cứ như vậy lập lại cho hết chiều sâu của lỗ.Nếu có thể cho mình xin 1 file vd mẩu thì quá tyệt vời. Cảm ơn các anh em trong diễn dàn rất nhiều.

paven8880

Active Member
Ðề: Khoan lỗ trong mcx3

Mình muốn khoan 1 lỗ sâu. Vấn đề ở đây là mình muốn khoan nhiều lần xuống dao. VD:mỗi lần xuống dao là 2mm rồi lại dở lên khỏi mặt lỗ cứ như vậy lập lại cho hết chiều sâu của lỗ.Nếu có thể cho mình xin 1 file vd mẩu thì quá tyệt vời. Cảm ơn các anh em trong diễn dàn rất nhiều.
Bạn hãy chọn kiểu khoan: peck drill nhé!
thân

C

cuonsuperman

Author

Bạn hãy chọn kiểu khoan: peck drill nhé!
thân
Anh có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không. Đã chọn kiểu peck drill rồi nhưng cũng chỉ thấy khoan suốt 1 lần chiều sâu lỗ à, không có nhất dao lên. Anh cho em xin 1 file mc mẫu nhé. Cám ơn anh nhiều.

C

cuonsuperman

Author

Không ai giúp em sao.:104::104::104:

paven8880

Active Member

Không ai giúp em sao.:104::104::104:
xin lỗi vì không trả lời cụ thể!
bạn làm như sau:
sử dụng kiểu khoan peck drill:

với:
1st seck: độ sâu lần khoan đầu tiên
Sub...: độ sâu các lần khoan sau
peck Cle...: chiêu cao mỗi lần rút lên
thân

chỗ mình thì mấy lệnh khoan này thì thường viết tay,theo mình thì bạn cứ dùng lệnh khoan bất kỳ sau khi post ra thì sửa lại câu lệnh thành như sau: G98G83X_Y_Z_R_Q2.F_;

M

mtrang1977

Author

Khi chạy Backplot trong mc thì không thấy nhấc mũi khoan lên đâu nhưng khi chạy Backplot trong cimco thì thấy liền à. OK