Khối rắn hay hình tự nhiên bị đen

minbk

Author
Khi vẽ trong part design, hoàn thành một vật thể khi kích chuột lên một vị trí nào trên cây trạng thái thì hình tự nhiên bị đen, khi đó không quay hay phóng to thu nhỏ được. Khi quay, phóng to vật thể biến mất, chỉ có cây trạng thái di chuyển. Các bác chỉ giúp em với!

trong bất kỳ môi trường làm việc của Catia bạn đều có thể điều khiển được như vậy.
tức là lúc bạn kích chuột lên cây trạng thái thì để bạn điều khiển cây trạng thái để phóng to, thu nhỏ hoặc di chuyển nó đến một vị trí mới. để quay lại trạng thái ban đầu để điều khiển đối tượng hình học thì bạn cũng chỉ cần kích vào cây trạng thái như lúc đầu thôi.
nếu trường hợp bạn không còn thấy nó đâu nữa thì bạn để ý đến biểu tượng trục tọa độ ở góc dưới bên phải màn hình, chỉ cần chọn vào đó là trở lại trạng thái ban đầu.
chúc bạn thành công.

minbk

Author
Có lẽ bạn chưa hiểu ý tôi định hỏi. Khi khối rắn bị đen không thể thao táo được nữa, chọn mặt gia công cũng không được, không thể quay mặt đối diện để xem lại kết cấu mà chỉ cho phép nhìn ở tư thế trước khi bị đen.
Cụ thể hơn bạn có thể nói rõ là kích vào thanh trạng thái như thế nào để quay về nguyên trạng ban đâu ko. Khi xảy ra hiện tượng là do vô tình kích vào cây trạng thái chứ không chủ đích.

B

Bui Quy Tuan

Bạn kích chuột trái vào các thanh màu trắng trên ModelTree (Cây quản lý) thì trạng thái trở lại như cũ thôi.
Chúc bạn thành công!