Không cài được thư viện Inventor 2011 pro

• Thread starter eros090
  • Ngày mở chủ đề
E

eros090

Author
Hôm trước mình cài Inventor 2011 Pro vào máy ( bản quyền ), xong rồi mình đổi case với một chàng dưới phòng gia công nên mình gỡ ra. Xong mình cài lại thì thư viện không cài được. Lỗi em nó đây
[/IMG]

Mình làm lại 2 lần vẫn không được. Mình cài lại win ( mình dùng win 7 pro bản OEM có bản quyền ) và cài lại Inventor cũng báo lỗi tương tự.
Bản trước mình cài rồi vẫn bình thường, thư viện đầy đủ. Lần cài này mình bỏ hẳn Vault luôn mà cũng không được luôn. Mọi người có từng gặp lỗi này chưa? Bạn nào có cách xử lí xin giúp mình nhé. Đau đầu 2 ngày nay rùi.
Cảm ơn mọi người!

T

thuong_tnut

Author
Ðề: Không cài được thư viện Inventor 2011 pro

Em mới dùng IV, cài mỗi lần cũng khá lâu rồi...Chưa cài lần 2 bao giờ nên chưa gặp lỗi này :D Hình như nó thiếu thư viện hay sao đó bác. Bác xem file log xem nó lỗi ở chỗ nào hoặc kiếm bộ cài khác thử coi.
Chúc bác thành công!

Bạn dùng your uninstal tháo cả inventor và những cái gì liên quan đến Autodesk inventor và autodesk mechanical thì bạn tháo hết ra, vào ổ C, Registry xóa hết , Reset rồi Bạn down về bộ cài khác cài thử xem sao. Nhiều lúc mình vào progarme feature trong Control Panel để add thư viện vẫn thấy Add bình thường. Ah, xin cấp key khác xem sao, hình như dùng quá 3 lần là ko dùng đc nữa thì phải

mình cũng mắc lỗi này , cũng sửa được bạn àh :D bạn mở bộ setup ra , cài đặt như bình thường nhưng khi chọn nhớ chọn cái content library center , chúc may mắn

bonze

Active Member

Hôm trước mình cài Inventor 2011 Pro vào máy ( bản quyền ), xong rồi mình đổi case với một chàng dưới phòng gia công nên mình gỡ ra. Xong mình cài lại thì thư viện không cài được. Lỗi em nó đây

Mình làm lại 2 lần vẫn không được. Mình cài lại win ( mình dùng win 7 pro bản OEM có bản quyền ) và cài lại Inventor cũng báo lỗi tương tự.
Bản trước mình cài rồi vẫn bình thường, thư viện đầy đủ. Lần cài này mình bỏ hẳn Vault luôn mà cũng không được luôn. Mọi người có từng gặp lỗi này chưa? Bạn nào có cách xử lí xin giúp mình nhé. Đau đầu 2 ngày nay rùi.
Cảm ơn mọi người!
trước khi cài, bạn ngắt mạng, disable phần mềm diệt virus, disable UAC trong msconfig.
Nếu vẫn không được, bạn cài lại win rồi cài AIP luôn xem thế nào nhé.

Chúc thành công.

sao mình ko thấy thư viện đâu cả mặc dù mình cài full và vẩn thấy thư mục librari content