Không thấy Menu manager.

• Thread starter sam
  • Ngày mở chủ đề
S

sam

Author
Các anh ơi giúp em với. Em mới học ProE, em cài ProE 2.0 mà ko thấy Menu manager, hình như lần trước em cài rồi có ra Menu manager nhưng mà em quit nó đi. Mấy hôm nay, em tìm mãi mà ko thấy .:20:

Các anh ơi giúp em với. Em mới học ProE, em cài ProE 2.0 mà ko thấy Menu manager, hình như lần trước em cài rồi có ra Menu manager nhưng mà em quit nó đi. Mấy hôm nay, em tìm mãi mà ko thấy .:20:
Bạn nói rõ hơn được không? cụ thể trước đây là bỏ nó đi từ đâu?
trong môi trường Sketch có Intel Manager ở Menu Sketch

S

sam

Author
Em muốn nói là cái Menu Manager chứa các lệnh tạo mẫu vẽ. Em vẫn dùng sách hướng dẫn của ProE 2001 , kich File ==> New ==> part ==> solid thì có ngay Menu Manager ở góc trên bên trái...em làm như vậy thì ko thấy gì.

mình thì dùng loại Pro/E 3.0 nên cũng ko biết loại 2001 như thế nào. nhưng nói chung thanh công cụ mà mất đi thì có thể gọi lại bằng cách nhấp chuột phải lên một thanh công cụ nào đó ==> sau đó sẽ hiện lên một bảng cho ta lựa chọn các công cụ cần thiết
Chúc bạn sớm tìm lại được

PW2.0 và 3.0 nó không sử dụng Menu Manager bạn à. Các công cụ của nó nều nằm bên phải màn hình mặc định. Bạn dùng PW2.0 thì nên tìm sách hướng dẫn của PW chứ giao diện của PRO 2001 và PW có khác nhau đấy. Mấy ebook về sử dụng PW có nhiều trên mạng mà. Bạn tìm rồi dơn về để học. Chúc bạn sớm thấy thú vị với phần mềm này.

S

sam

Author
Dạ, cảm ơn bác em đang cố " cày " bác ạ, hi vọng 1 ngày nào đó có thể trở thành "cao thủ võ lâm"...1 mình 1 đao tung hoành hoang mạc.:4:

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Dạ, cảm ơn bác em đang cố " cày " bác ạ, hi vọng 1 ngày nào đó có thể trở thành "cao thủ võ lâm"...1 mình 1 đao tung hoành hoang mạc.:4:
Ấy chớ, đừng tự cô lập mình như vậy, khả năng làm việc theo nhóm là quan trọng lắm đấy!

D

dangthanh_spk

Author
Một mình tự tu, không chơi "sảnh" là có thể bị weo đó. Hi, đúng không anh em.

nếu bạn muốn có thanh menu manage giống Pro 2001, trong pro 2.0 thì mình chưa dùng bao giờ, với Pro 3 và Pro 4 trong môi trường Part : Menu Application / Legacy sẽ có thanh menu giống Pro 2001, bạn làm thử coi Pro 2 có giống vậy không.

Từ phiên bản WildFire trở đi là khi vào giao diện sẽ xuất hiện thanh công cụ. Còn vào LEGACY thì cho ra Menu Manager (LEGACY có nghĩa là tính kế thừa của các phiên bản trước, có thể hiểu là truyền thống cũng được)