Khuôn 3 tấm , khuôn 4 tấm...

• Thread starter sam
  • Ngày mở chủ đề
S

sam

Author
Em thấy các cao thủ bên ProE tách khuôn kinh quá, ko biết dùng SoliWorks có tách đc khuôn 3 tấm hay 4 tấm như vậy ko? Bác nào biết xin chỉ em với...?

S

sam

Author
Bác ơi, bác có thể viết giúp cháu 1 bài thật chi tiết ko bác.

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Bộ khuôn cụ thể của cậu như thế nào và cậu định tách nó ra sao? Trước tiên cậu cần có ý tưởng, các bạn khác và tớ sẽ giúp cậu hoàn thành nhiệm vụ này.

S

sam

Author
Bác ơi, cháu định thử tách 1 chiếc cốc uống nước thôi bác ạ, 1 chiếc cốc có quai , có đế , đế bị shell , đế dốc ra ngoài 1 góc 30độ . Cháu định tách ra 2 mảnh lúc đầu , xong dùng split line để cắt khuôn trên thành 3 mảnh... nhưng mà cháu ko cắt đc phần đế...

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Tớ không thạo làm khuôn nhựa, cậu post hình ảnh của sản phẩm và bộ khuôn mà cậu muốn làm lên, tớ sẽ hướng dẫn cậu cách thực hiện.

S
Author
Bác ơi, chỗ cháu ko có ADSL nên cháu ko post hình lên dc , ngồi quán net thì người ta ko cho cắm usb, bác làm mẫu cho cháu cái bánh xe hơi đồ chơi mà bác đã hướng dẫn trong diễn đàn nhưng tách thành 3 tấm or 4 tấm đc ko bác.

S
Author
Ở đây quán nào cũng thế anh ạ, trừ khi ngồi thâu đêm đến sáng khi người ta đi ngủ rồi thì mình mới cắm đc. :2::2::2:

Bác ơi, chỗ cháu ko có ADSL nên cháu ko post hình lên dc , ngồi quán net thì người ta ko cho cắm usb, bác làm mẫu cho cháu cái bánh xe hơi đồ chơi mà bác đã hướng dẫn trong diễn đàn nhưng tách thành 3 tấm or 4 tấm đc ko bác.
Cậu này làm khó bác DCL rồi.
phải Post hình lên chứ ai lại đi bắt người ta từ làm hộ "A>Z" thế.:26:

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Không phải là tớ ngại khó đâu (và thực tế việc đó có khó tí gì đâu nhỉ?) mà chính là buồn khi thấy một số bạn trẻ ngại khó ngay đối với công việc của bản thân mình. Tớ rất muốn thấy các cậu tự làm, rồi sai hoặc cách làm chưa hay thì mọi người mới giúp, như thế rất nhanh tiến bộ. Học thụ động không thể tiến nhanh và xa được so với học chủ động, đúng không?

Ý cháu là không phải là khó với chú mà theo cáu trường hợp nào đáng giúp thì mới giúp chú ạ! không thì sẽ sinh ra chây lười mất. Các cụ bảo "thương cho roi cho vọt, ghét cho ngọt cho bùi" nếu cứ làm hộ kiểu này là mình ghét các bạn ý mất.