Khuôn chân vịt tầu thủy loại 4 cánh

QuyenQCM

Active Member
Author
Delcam phân khuôn rất tốt

Phân khuôn.

Đặc điểm chân vịt có tỉ số mặt đĩa lớn (nhằm tránh hiện tượng bọt khí) dẫn đến hình chiếu cánh có phần giao nhau. Chính sự giao nhau này đã làm cho việc lựa chọn mặt phân khuôn trở nên phức tạp, ta không thể phân theo 2 mặt khuôn đứng hoặc ngang. Thông thường, ta tạo các mặt phân khuôn như hình vẽ trên

Khuôn được phân thành bốn miếng giống nhau và được ghép vào nhau theo phương hướng kính như trên

Hình 2.8: Các tấm khuôn được ghép với nhau.

Hình 2.9: Khuôn được ghép hoàn chỉnh.

Đây được vẽ trên phần mềm Delcam gồm 4 mảnh giống nhau

QuyenQCM

Active Member
Author
đây là sản phẩm cuối cùng

Ðề: Khuôn chân vịt tầu thủy loại 4 cánh

dẹp ghê em xài Pro E nhưng thấy delcam hay quá , sau này chắc sẽ theo delcam thui nó dung hay thiệt

H

hien.ST

mình thấy bạn QuyenQCM sử dụng Delcam thật tuyệt vời nhưng bạn có rành về cnc Delcam không vậy? hiện tai mình dang sử dụng pro 5.0 vẽ và xuất file cnc nhưng pro nhận mặt surface rất tệ nên mình gặp rất nhiều khó khăn khi nhận file ở ngoài gởi đến gia công, nếu bạn rành về cnc Delcam thì cho mình xin ít tài liệu về phần cnc Delcam để cải thiện bớt khó khăn hiện tại của mình.
Mình cảm ơn bạn trước nhé.

QuyenQCM

Active Member
Author

Delcam giờ nó lên đến bản 10 rồi bạn ơi,tài liệu thì đã post lên rồi đấy bạn tìm lại đi nhé,

D

delcam_delcam

Delcam giờ nó lên đến bản 10 rồi bạn ơi,tài liệu thì đã post lên rồi đấy bạn tìm lại đi nhé,
anh Q có phiên bản mới nhất không, hôm nao qua HN cho em xin với! với lại cũng muốn qua trung tâm đào tào của anh để học hỏi thêm mong anh giúp đỡ ạ!

cảm ơn anh nhiều!

QuyenQCM

Active Member
Author

bản mới nhất là 2010 tuy nhiên đây là bản không đầy đủ,bạn nên dùng thằng 6.0 ấy,nó đầy đủ với lại chạy rất nhẹ và chuẩn.khi nào rảnh thì cafe giao lưu

T

thang pro

Tôi có bản Powershape 8.008 2.3G và Powermill 9.003 sp2 1.72G đầy đủ.Bác nào mua không tôi bán cho.
Phone : 0975967507

Last edited by a moderator:
D

delcam_delcam

Tôi có bản Powershape 8.008 2.3G và Powermill 9.003 sp2 1.72G đầy đủ.Bác nào mua không tôi bán cho.
Phone : 0975967507
Bạn ơi ở trên diễn đàn là giao lưu học hỏi, nếu có thì giúp mọi người đi, yên tâm bạn không bị thiệt bất cứ thứ gì đâu trừ tiền ra! hehehe! vì anh em làm kỹ thuật ngèo lắm!

D

delcam_delcam

bản mới nhất là 2010 tuy nhiên đây là bản không đầy đủ,bạn nên dùng thằng 6.0 ấy,nó đầy đủ với lại chạy rất nhẹ và chuẩn.khi nào rảnh thì cafe giao lưu
Anh Q chắc biết anh Hải 1978 chuyên dùng Pro chứ? Em với cho anh H là chỗ thân tình, khi nào rảnh qua Xưởng anh H giao lưu chút anh nhe!

T

thang pro

Bạn ơi ở trên diễn đàn là giao lưu học hỏi, nếu có thì giúp mọi người đi, yên tâm bạn không bị thiệt bất cứ thứ gì đâu trừ tiền ra! hehehe! vì anh em làm kỹ thuật ngèo lắm!

ừ,học hỏi tất nhiên rồi.Nhưng bạn cũng phải học cả cách lượm những đồng tiền nếu có thể.Bạn bỏ tiền ra bạn được phần mềm,được làm việc với nó rồi bạn lại thu được nhiều tiền hơn từ chính công dụng mà nó mang lại,còn tôi tôi được tiền nếu bạn lựa chọn cách đó.Bạn gặp người khác cũng vậy thôi. Bạn dám làm thì bạn có thể nhận được cái gì đó còn không bạn sẽ chẳng nhận được gì hết.Ừ anh em kỹ thuật nghèo lắm vì những suy nghĩ như vậy.

D

delcam_delcam

ừ,học hỏi tất nhiên rồi.Nhưng bạn cũng phải học cả cách lượm những đồng tiền nếu có thể.Bạn bỏ tiền ra bạn được phần mềm,được làm việc với nó rồi bạn lại thu được nhiều tiền hơn từ chính công dụng mà nó mang lại,còn tôi tôi được tiền nếu bạn lựa chọn cách đó.Bạn gặp người khác cũng vậy thôi. Bạn dám làm thì bạn có thể nhận được cái gì đó còn không bạn sẽ chẳng nhận được gì hết.Ừ anh em kỹ thuật nghèo lắm vì những suy nghĩ như vậy.

Mình thì lại nghĩ khác bạn, ai có tâm huyết muốn học hỏi mình kỷ niệm luôn và còn hưỡng dẫn luôn cho họ nữa, và mình nhận được những gì? chắc chấn là nhiều hơn số tiền bán phần mềm của bạn rồi và còn tiếp tục nhiều hơn nữa

QuyenQCM

Active Member
Author

Đề nghị không tranh luận ngoài luồng ở đây nữa,mỗi người có 1 triết lý riêng ai cũng đúng cả thế nhé...