Khuôn dập nóng

• Thread starter haidn
  • Ngày mở chủ đề
H

haidn

Author
Mọi người cho mình hỏi: Mình định làm khuôn dập nóng khuôn thép SKD11 của Nhật. Bên mình có 2 máy dập 70T và 160T.
Mình làm khuôn có kích thước khuôn dày 80mm, đường kính O100mm ko biết khuôn này chịu được lực dập bao nhiêu tấn?

lddung

Chuyên gia cao cấp
Ðề: Khuôn dập nóng

Bạn dập nóng chi tiết dạng thế nào? Nếu có bản vẽ chi tiết và khuôn thì up lên đây mình sẽ tư vấn cho bạn. Máy bạn dùng là loại nào? Máy ép thủy lực hay máy ép cơ khí...? Nếu thiếu các thông tin trên không khác nào bạn gọi cho bác sĩ bảo bị "đau bụng" và nhờ kê đơn... :)

Bạn dập nóng chi tiết dạng thế nào? Nếu có bản vẽ chi tiết và khuôn thì up lên đây mình sẽ tư vấn cho bạn. Máy bạn dùng là loại nào? Máy ép thủy lực hay máy ép cơ khí...? Nếu thiếu các thông tin trên không khác nào bạn gọi cho bác sĩ bảo bị "đau bụng" và nhờ kê đơn... :)
Bác có thể phân tích giúp em ưu và nhược của 2 dòng máy ép thủy lực và ép cơ khí không ạ.
Em xin cảm ơn ạ.

Bác nhìn vào đặc điểm 2 loại máy đó để phân tích. Thủy lực thì vận tốc đầu trượt chậm có thể tạo ra lực lớn. Máy ép trục khuỷu thì vận tốc đầu trượt nhanh, lực tạo hình nhỏ (do bị giới hạn độ bền trục khuỷu, tay biên) nhưng bù lại thì xung lực lớn khi va chạm.

Máy dập của bác là loại thủy lực hay cơ.
Em bên phân phối dầu mỡ nhờn của Shell.
Bác có nhu cầu thì inbox cho em ạ
mail: khoacm@tstc.vn