Khuôn dập vuốt

• Thread starter auto54
  • Ngày mở chủ đề
A

auto54

Author
Nhờ anh em tư vấn giúp em thiết kế khuôn dập chi tiết dạng như thê này. đây là bài tập lơn đầu tiên của em. Em chưa có kinh nghiệm về khuôn dập.

Last edited by a moderator:
S

Super_Star

Author
Ðề: Khuôn dập vuốt

Bạn học ở đâu vậy. Có phải học gia công áp lực không

A

auto54

Author

Mình ko học gia công áp lực. Mình học cơ điện tử. Thời gian này được giao làm về mảng này thì mình mới tìm hiểu.

Chào bạn
Sản phẩm này không khó lắm , bạn phải cho biết vật liệu , độ dày ,trên máy dập trục khửu hay thủy lực
sản phẩm này ít nhất bạn phải có 2 khuôn , khuôn cắt dập tạo phôi và khuôn dập tạo hình ,bạn hãy dùng phần mềm vẽ và trải ra (sheet metal) trong proe (creo) cimatron đều có ứng dụng này . nếu bạn muốn làm dạng khuôn dập bạn hãy nghin cứu về khuôn dập tấm .chúc bạn thành công

K

keonhacai

Author

này mình làm cả mấy lần cũng chưa nhuẫn nhuyễn

A

auto54

Author

Chào bạn
Sản phẩm này không khó lắm , bạn phải cho biết vật liệu , độ dày ,trên máy dập trục khửu hay thủy lực
sản phẩm này ít nhất bạn phải có 2 khuôn , khuôn cắt dập tạo phôi và khuôn dập tạo hình ,bạn hãy dùng phần mềm vẽ và trải ra (sheet metal) trong proe (creo) cimatron đều có ứng drụng này . nếu bạn muốn làm dạng khuôn dập bạn hãy nghin cứu về khuôn dập tấm .chúc bạn thành công
chiều dày vật liệu của mình là 1mm. bạn có bộ khuôn nào tương tự share minh tham khảo với. 3d&2d

A

auto54

Author

Chào bạn
sản phẩm này ít nhất bạn phải có 2 khuôn , khuôn cắt dập tạo phôi và khuôn dập tạo hình ,bạn hãy dùng phần mềm vẽ và trải ra (sheet metal) trong proe (creo) cimatron đều có ứng dụng này . nếu bạn muốn làm dạng khuôn dập bạn hãy nghin cứu về khuôn dập tấm .chúc bạn thành công
Cám ơn bạn. mình cũng đang tìm hiều. bạn có dữ liệu bộ khuôn nào share cho mình với. email: mechatronic.education.2016@gmail.com

S

stoner

Author

Sản phẩm này khoai vật, dập tạo hình sao ra được. Bác tatuancnc chỉ giáo thêm ạ.

Dập liên hoàn 1 lần ra 2 sản phẩm cho cân khuôn!!

V

vantuanhs

Author

cắt, dập vuốt đối xứng, sau đó cắt đc 2 sp ;))