lấy kích thước từ bản vẽ 3d

phngc7

Author
chào cả nhà! hiện tại mình cần fix lại bạn vẽ 2d từ bản vẽ 3d từ file pro engineer 2.0.Anh em này biết cách lấy các thông số từ 3d ko (mình đã thử chuyển từ bản vẽ 3d thành 2d trong pro rồi thấy ko ổn lắm)

Ðề: lấy kích thước từ bản vẽ 3d

chào cả nhà! hiện tại mình cần fix lại bạn vẽ 2d từ bản vẽ 3d từ file pro engineer 2.0.Anh em này biết cách lấy các thông số từ 3d ko (mình đã thử chuyển từ bản vẽ 3d thành 2d trong pro rồi thấy ko ổn lắm)
Phiên bản ProE thì mình không rõ, nhưng thấy trong Creo có menu Analysis cung cấp đầy đủ công cụ đo kích thước chi tiết 3D.

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN

Trong Pro/E cũng có công cụ đo kiểm kích thước và hình học của chi tiết !
Vào menu Analysis > measure...

phngc7

Author

giờ mình muốn lấy bản vẽ 2d từ 3d trong pro e 2.0 thì sao, mình cũng muons tạo mặt cắt cho bản cẽ 2d. mình có thử 3d chuyen sang 2d bằng drawing rồi nhưng đường nét không mịn với kích thước không đúng. Mấy anh thử làm bài ví dụ có hình ảnh được không. thank

giờ mình muốn lấy bản vẽ 2d từ 3d trong pro e 2.0 thì sao, mình cũng muons tạo mặt cắt cho bản cẽ 2d. mình có thử 3d chuyen sang 2d bằng drawing rồi nhưng đường nét không mịn với kích thước không đúng. Mấy anh thử làm bài ví dụ có hình ảnh được không. thank
Sử dụng Drawing để tạo hình chiếu, hình cắt từ chi tiết 3D. Sau đó save dạng file .dwg, sang Autocad chỉnh đường nét cho đẹp và như mong muốn. Bên ProE có cho chỉnh loại đường nét và độ rộng đường nét nhưng còn hạn chế.

phngc7

Author

còn mấy đường khuất mình không muốn hiển thị thì sao

bạn có tham khảo 1 số video chuyển 3d sang 2d trong proe:
[video=youtube;9uAnqxjr99M]http://www.youtube.com/watch?v=9uAnqxjr99M[/video]
[video=youtube;IlTawh85HTY]http://www.youtube.com/watch?v=IlTawh85HTY[/video]

phngc7

Author

thank blue79 với mucicala nha mình làm được rồi !!!!!!!!!!!