lệnh extrude trên một mặt cong

• Thread starter xaxa9ztb
  • Ngày mở chủ đề
X

xaxa9ztb

Author

em đang tập vẽ một cái vành xe đạp, đến bước này thì tắc tịt
các bác cho em hỏi lệnh extrude cut trên mặt cong là như thế nào để em khoét cái rãnh trên mặt trên của vành xe. tiện thể cho em hỏi làm thế nào để chia lỗ ( để cho đũa xe vào) cho đều nhau

Ðề: lệnh extrude trên một mặt cong

:) mình nghĩ bạn sai lầm từ khi bất đầu *** :) bạn nên tạo biên dạng mặt cắt của vành xe *** dùng lệnh revolve để tạo vành xe.
còn tạo lỗ thì bạn tạo 1 lỗ trước *** dùng lệnh cirpattern để array theo số lượng lỗ trên vành xe! xin lỗi vì không có hình ảnh hướng dẫn cụ thể h

X

xaxa9ztb

Author

:) mình nghĩ bạn sai lầm từ khi bất đầu *** :) bạn nên tạo biên dạng mặt cắt của vành xe *** dùng lệnh revolve để tạo vành xe.
còn tạo lỗ thì bạn tạo 1 lỗ trước *** dùng lệnh cirpattern để array theo số lượng lỗ trên vành xe! xin lỗi vì không có hình ảnh hướng dẫn cụ thể h
vâng em cảm ơn, ngày trước em nhớ là thầy em có dạy 1 bài về xử lý mặt cong, có đục lỗ có extrude mặt cong nên em mới làm như thế
để e thử làm cách của anh xem thế nào

X

xaxa9ztb

Author

ơ mà..e dùng solid thì cái lệnh này ở đâu vậy a :-s