lệnh tắt trong Catia

Author
anh nào biết cách cài đặt lệnh tắt cho Catia không chỉ em với, em làm theo cách này mà chẳng được:
tool -> customize -> commands -> all commands. ví dụ lệnh Line em click vào lệnh line rồi chọn show properties rồi gõ chữ l vào ô accelerator sau đó thoát ra nhưng không được. anh nào biết giúp em với ạ !!!

D

dungnn3d

Ðề: lệnh tắt trong Catia

Trong phần mềm Catia cũng như các phần mềm 3D khác bạn không thể đặt lệnh tắt với những phím thông thường như trong phần mềm AutoCAD được. Bạn chỉ có thể đặt lệnh tắt với những phím đặc biệt như F1, F2... Hoặc những tổ hợp với phím Ctr+ chữ nào đó thôi!

Author

đâu có anh, solidworks đặt được mà, thật ra em xài solidworks cũng được mấy tháng rồi nhưng nay bị thầy bắt dùng Catia để kết hợp với mấy phần mềm khác !!! ai biết chỉ em với

H

hoangnokiss

Bạn nói sai rồi. Các phần mềm 3D như Cimatron, Mastercam, Solidworks, vẫn đặt lệnh tắt như thường .Lần sau nhớ nói khi chắc chắn tránh cho những người không biết lại nghĩ sai

[MENTION=3650]dung[/MENTION]3d: Nhược điểm của phấn mềm Catia là không có lệnh tắt bạn ak ! Nó chỉ có một vài phím tắt thông thường thui ! Các phím tắt đó bạn có thể tham khảo ở đây ! Chúc bạn thành công. http://hauionline.com/showthread.php?t=166462